Viktor Dosti (1925 – 2005) fursunan siyasa ne na Albaniya, mai fafutukar kare hakkin ɗan Adam, kuma memba na Kwamitin Helsinki Da Hakkokin Ɗan Adam.[1][2][3]

Victor Dosti
Rayuwa
Haihuwa 1925
Mutuwa Tirana, 25 ga Afirilu, 2005
Sana'a
Sana'a Mai kare ƴancin ɗan'adam

Tarihin Rayuwa

gyara sashe

Dosti ɗan Hasan Dosti ne, lauya wanda ya yi aiki na ɗan lokaci ga gwamnatin Albaniya a ƙarƙashin mulkin Italiya a shekara ta 1939. Mahaifinsa ya gudu daga Albaniya a ƙarshen yaƙin don ya jagoranci ƙungiyar masu adawa da gurguzu a gudun hijira a Amurka. Sauran dangin Hasan Dosti, ’ya’yansa bakwai, sun kasance a sansanonin gudun hijira da gidajen yari na tsawon lokacin mulkin.[4][5][6]

Dosti yana ɗan shekara 19 a farkon kama shi, kuma yana ɗan shekara 65 sa’ad da aka sake shi daga sansanin, tare da matarsa da ’ya’yansa uku.[7][8][9] Ya auri Fatbardha Kupi, 'yar Abaz Kupi, wani ɗan siyasan Albaniya mai gudun hijira kuma mai ƙarfi tare da dangi da ya bari a Albaniya, wanda ya haɗu da shi a sansani a Savër, kusa da Lushnje a tsakiyar ƙasar. An haifi 'ya'yansu uku a sansanin.[10] [11]

Manazarta

gyara sashe
  1. The Survivors (1993), retrieved 2018-11-20
  2. "Albanian Human Rights Project (AHRP) - U.S.-based, non-profit". Albanian Human Rights Project (AHRP) - U.S.-based, non-profit (in Turanci). Retrieved 2018-11-20.
  3. "THOUGHT INFINITENESS". fatmir-terziu.blogspot.com (in Turanci). Retrieved 2018-11-20.
  4. The Survivors (1993), retrieved 2018-11-20
  5. "Albanian Human Rights Project (AHRP) - U.S.-based, non-profit". Albanian Human Rights Project (AHRP) - U.S.-based, non-profit (in Turanci). Retrieved 2018-11-20.
  6. "THOUGHT INFINITENESS". fatmir-terziu.blogspot.com (in Turanci). Retrieved 2018-11-20.
  7. The Survivors (1993), retrieved 2018-11-20
  8. "Albanian Human Rights Project (AHRP) - U.S.-based, non-profit". Albanian Human Rights Project (AHRP) - U.S.-based, non-profit (in Turanci). Retrieved 2018-11-20.
  9. "THOUGHT INFINITENESS". fatmir-terziu.blogspot.com (in Turanci). Retrieved 2018-11-20.
  10. "Albanian Human Rights Project (AHRP) - U.S.-based, non-profit". Albanian Human Rights Project (AHRP) - U.S.-based, non-profit (in Turanci). Retrieved 2018-11-20.
  11. "THOUGHT INFINITENESS". fatmir-terziu.blogspot.com (in Turanci). Retrieved 2018-11-20.