Velddrif
Velddrif (Garin) ko Velddrift (gonar da aka kafa ta), (yawan da yakai 7800 zuwa dhekara t 2007 ) birni ne na kamun kifi a cikin Karamar Hukumar Bergrivier, Western Cape, Afirka ta Kudu. Tana kan tudu inda Kogin Berg ke kwarara zuwa St. Helena Bay.
Velddrif | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Afirka ta kudu | |||
Province of South Africa (en) | Western Cape (en) | |||
District municipality (en) | West Coast District Municipality (en) | |||
Local municipality (en) | Bergrivier Local Municipality (en) | |||
Yawan mutane | ||||
Faɗi | 11,017 (2011) | |||
• Yawan mutane | 1,242.05 mazaunan/km² | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 8.87 km² | |||
Altitude (en) | 30 m | |||
Bayanan tarihi | ||||
Ƙirƙira | 1946 | |||
Bayanan Tuntuɓa | ||||
Lambar aika saƙo | 7365 da 7365 | |||
Kasancewa a yanki na lokaci |
UTC+02:00 (en)
| |||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 022 |
Geography da muhalli
gyara sasheVelddrif yana kusan kilomita dari da arbain da biyar145 kilometres (90 mi) arewacin Cape Town, kuma ana haɗa ta da Cape Town ta hanyar R27 . R27 adhirin da bakwai ya shiga R399 a Velddrif. Tana kusa da wurin da Kogin Berg meandering ke kwarara cikin teku a St. Helena Bay . Wannan tsibiri muhimmin mazaunin tsuntsaye ne[permanent dead link], gida ne ga kusan tsuntsaye 30,000, gami da kusan nau'ikan tamanin 80 waɗanda ke mamaye tekun Cape. Fiye da nau'ikan tsuntsaye sama da 350 ana iya gani anan saboda mazaunin teku ne, kogi da tsuntsayen ƙasa.
Furanni suna girma a wannan yankin, gami da Euclea racemosa (Kersbos), Babiana ringens (Rotstert), Willdenowia incurvata (Sonkwas Riet), Limonium (Strandroos) da Leucospermum rodolentum (Sandveld Luisebos). Ana iya ɗaukar tafiye -tafiyen kwale -kwale na yau da kullun zuwa kogin don ganin tsuntsaye.
Tarihi
gyara sasheSunan Velddrif ya samo asali ne daga wani manomi na gida, Theunis Smit, wanda ya ɗauki abin hannunsa ta hanyar ɓarna a cikin filin ( Afrikaans ), don samun kiwo a kogin. A cikin shekara ta 1899, an gina pont ( pontoon ferry ) don ƙetare Kogin Berg. [1]
Tattalin Arziki
gyara sasheManyan masana'antu na Velddrif sune kamun kifi, yawon buɗe ido, da samar da gishiri. Akwai manyan ayyukan gishiri guda biyu a cikin garin waɗanda ke ba da gishirin da yawa a Yammacin Cape. Sana'ar kamun kifi tana da ƙarfi a cikin Velddrif; garin wani bangare ne na Hanyar Crayfish. Yanayin da aka saba gani a yankin shine katako mai katako mai ƙyalli tare da busasshen kifin kifi, Bokkoms ya rataye busasshen. Garin ya ƙunshi Port Owen, wanda ya ƙunshi kadada guda dari 100 kuma yana da 3.5 km na hanyoyin ruwa.
Garin yana jan hankalin ɗimbin masu yawon buɗe ido, musamman ga namun daji, kamun kifi, yachting da wuraren zane -zanensa, wanda ke wakiltar aikin masu fasaha sama da guda dari 100 a yankin. Kallon Tsuntsaye wani muhimmin sashi ne na sashin yawon shakatawa na garin kamar yadda Kogin Berg River wanda garin ke kusa da shi ya shahara a matsayin wurin da ba a saba ganin irinsa ba tare da nau'ikan kwara dari biyu 200 da aka samo a cikin kadada 24,000 hectare.
Akwai gidajen abinci da yawa a Velddrif da Laaiplek da ke kusa waɗanda ke ba da sabbin kifaye da sauran abincin teku. Wurin shakatawa ya girma a kusa da yankin marina na Port Owen da Kauyen Tsaron Admiral Island. Marathon Canoe Marathon na shekara -shekara wanda ya fara a Paarl ya ƙare a gadar Carinus a Velddrif. [2] An gudanar da Marathon Canoe Marathon na farko a cikin shekara ta 1962, kuma ya sami suna don kasancewa ɗaya daga cikin darussan da suka fi wahala a duniya, kuma shine mafi tsayi a Afirka ta Kudu. Ayesha Abdool Aziz wacce ta fito daga Edgemead Primary tana riƙe da rikodin na yanzu na ƙasa da shekara tara 9.