Trances (Arabic) fim ne na shekara ta 1981 game da ƙungiyar Nass El Ghiwane ta Morocco. Ahmed El Maânouni ne ya harbe shi, ya rubuta shi, kuma ya ba da umarni.

Takaitaccen Bayani

gyara sashe

Fim din kunshi al'amuran da ke nuna ƙungiyar da ke yin kide-kide a Maroko, tare da wasu sassan daga tambayoyin da aka yi da membobin ƙungiyar game da ma'anar waƙoƙinsu da kiɗa. Fim din hada da hotunan tarihi na zamanin mulkin mallaka na Morocco a cikin nau'ikan jerin abubuwan da suka faru, da kuma lokutan sirri a rayuwar yau da kullun.

Tarihin samarwa

gyara sashe

Maânouni ya gabatar da kwafin fim din ga mai gabatar da shi, Izza Génini (wanda aka sani da rarraba fina-finai na kiɗa), a farkon nuna fim din da ya gabata Alyam, Alyam . Bayan jin muryar Larbi Batma da halartar kide-kide da ƙungiyar ta gudanar, Génini ta ba da sabis ga Maânouni a matsayin furodusa. da daɗewa ba, aikin farko (wanda ya kasance wasan kwaikwayo na fim) ya fadada a cikin iyaka don zama fim mai tsawo bayan ayyukan ƙungiyar.

An fitar da shi ne a shekarar 1981, an mayar da shi a shekarar 2007 ta Gidauniyar Cinema ta Duniya a Cineteca di Bologna / L'Immagine Ritrovata Laboratory. Martin Scorsese ne ya zaɓi fim ɗin musamman don fitowar farko ta Gidauniyar Cinema ta Duniya kuma an nuna shi a bikin fina-finai na Cannes a 2007 da kuma a filin Djemaa el-Fna a Marrakesh, Morocco. Fim din tun daga lokacin da aka rarraba shi ta Criterion Collection .

Manazarta

gyara sashe

Haɗin waje

gyara sashe