Teresa (2010 film)
Teresa, ɗan gajeren fim ne da aka shirya shi a shekarar 2010 na Equatoguinean wanda Thato Rantao Mwosa ya ba da umarni kuma ɗakin karatu na ƙasar Equatorial Guinea ya shirya.[1] Guillermina Mekuy Mba Obono, Sakatariyar Laburare, Tarihi, Gidajen tarihi da gidajen sinima ne ta rubuta fim ɗin. Fim ɗin ya haɗa da Elena Iyanga, Betty KB, da Dina Angueesomo a cikin manyan ayyuka. Shi ne fim mai matsakaicin tsayi na farko da aka yi a Equatorial Guinea.[2]
Teresa (2010 film) | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2010 |
Asalin suna | Teresa |
Asalin harshe | Yaren Sifen |
Ƙasar asali | Mexico da Gini Ikwatoriya |
Characteristics | |
Genre (en) | drama film (en) |
During | 21 Dakika |
Launi | color (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Juan Pablo Ebang Esono |
Marubin wasannin kwaykwayo | Juan Pablo Ebang Esono |
Director of photography (en) | Juan Pablo Ebang Esono |
Kintato | |
Narrative location (en) | Gini Ikwatoriya |
External links | |
Fim ɗin yana juyawa a cikin rayuwar matasa ɗalibai uku: Teresa, Rocío da Yolanda sun rinjayi abubuwan da suka faru na gaske. Fim ɗin yana da nasa na farko a Cibiyar Al'adun Sipaniya na Malabo (CCEM) da kuma a Cibiyar Al'adu ta Fannin Faransanci na Malabo (ICEF). Fim ɗin ya samu yabo sosai kuma ya samu kyaututtuka da dama a bukukuwan fina-finai na duniya.[3][4]
'Yan wasa
gyara sashe- Elena Iyanga a matsayin Teresa
- Betty KB
- Dina Anguesomo
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Die besten Filme aus Äquatorialguinea". moviepilot. Retrieved 20 October 2020.
- ↑ ""Teresa", the first medium-length film produced by the National Library: a story based on actual events". Government of Equatorial Guinea. 20 August 2010. Archived from the original on 21 May 2012. Retrieved 7 October 2020.
- ↑ "Teresa". filmaffinity. Retrieved 20 October 2020.
- ↑ "TERESA: Directed by Juan Pablo Ebang Esono, Equatorial Guinea, 2010". MUBI. Retrieved 20 October 2020.