TeraStorm fim ne na almara na kimiyyar kwamfuta na shekarar 2022 na Kenya wanda Andrew Kaggia ya ba da Umarni, ya rubuta. A fim ɗin gaba ɗaya an yi amfani da (Unreal Engine. An zaɓi shirin a matsayin shigarwar daga Kenya don Mafi kyawun Fim na Duniya a 95th Academy Awards, wanda ya zama fim na farko na Afirka da aka zaɓa don yin gasa don wannan lambar yabo. Shirin ne na farkon ainihin fasalin raye-rayen rubuce-rubucen Afirka tare da haruffan Afirka da mahallin da za a ƙaddamar don la'akari da lambar yabo ta Kwalejin don Mafi kyawun Filayen Duniya a kyautar Oscars.[1]

TeraStorm
Asali
Lokacin bugawa 2022
Asalin harshe Turanci
Harshen Swahili
Ƙasar asali Kenya
Characteristics
Genre (en) Fassara action film (en) Fassara da science fiction film (en) Fassara
During 82 Dakika
Direction and screenplay
Darekta Andrew Kaggia (en) Fassara
Tarihi
External links

Takaitaccen bayani

gyara sashe

An tsara fim ɗin da labarin almara na Nairobi, ƙungiyar ƙwararrun jaruman Afirka sun haɗa ƙarfi a yunƙurin kayar da wani tsohon mayen da ke barazanar lalata duniya da wani abu mai ƙarfi da ban mamaki.[2]

Yan wasan kwaikwayo

gyara sashe
  • Ali Mwangola a matsayin Victor
  • Arabron Nyyneque a matsayin Eli-Ra
  • Melvin Alusa a matsayin Ammadu
  • Mungai Kiroga a Adrian
  • Sara Muhoho a matsayin Nuru
  • Peter Mudamba a matsayin General Maxwell

Manazarta

gyara sashe
  1. "Superhero film 'TeraStorm' to represent Kenya at the Oscars". Nairobi News (in Turanci). 2022-09-25. Retrieved 2022-10-11.
  2. Gikonyo, Grace. "Animation film 'TeraStorm' to represent Kenya at the Oscars". Standard Entertainment (in Turanci). Retrieved 2022-10-11.