Susan Blanchard (socialite)
Susan Blanchard (née Jacobson; an haife ta a ranar 8 ga watan Maris, 1928) 'yar asalin Amurka ce kuma tsohuwar marubuciya kuma mai shirya wasan kwaikwayo. Ita ce 'yar Oscar Hammerstein II, matar ta uku ta ɗan wasan kwaikwayo Henry Fonda, tare da ita ta ɗauki 'yar, Amy Fishman (an haife ta a shekara ta 1953), kuma matar ta biyu ta ɗan wasan kwaikwayon Richard Widmark .[1][2]
Susan Blanchard (socialite) | |
---|---|
Rayuwa | |
Cikakken suna | Susan Jacobson |
Haihuwa | New York, 8 ga Maris, 1928 (96 shekaru) |
ƙasa | Tarayyar Amurka |
Ƴan uwa | |
Mahaifiya | Dorothy Hammerstein |
Abokiyar zama |
Henry Fonda (27 Disamba 1950 - 2 Mayu 1956) Michael Wager (en) (9 ga Yuni, 1962 - unknown value) Richard Widmark (mul) (27 Satumba 1999 - 24 ga Maris, 2008) unknown value (unknown value - unknown value) |
Ahali | James Hammerstein (en) |
Sana'a | |
Sana'a | mai rubuta kiɗa, mai rubuta waka, socialite (en) da lyricist (en) |
IMDb | nm1112893 |
Tarihi
gyara sasheƙarami Dorothy Kiaora Blanchard, 'yar asalin Ostiraliya, da Henry Jacobson, ɗan kasuwa na New York, Susan Jacobson ta ɗauki sunan mahaifiyarta bayan kisan iyayenta kuma an san ta da Susan Blanchard daga baya. Ta yi karatu a Makarantar Shipley da ke Bryn Mawr, Pennsylvania .[3]
Rayuwa ta mutum
gyara sasheyi aure sau hudu, auren uku na farko sun ƙare da saki. Aure na farko ya kasance ga ɗan wasan kwaikwayo Henry Fonda a ranar 27 ga Disamba, 1950, kuma ya kasance har sai an sake su a watan Mayu 1956. Peter Fonda ya gaya wa Daily Express a cikin 2014, "Muna zaune a Roma kuma ta sauka don karin kumallo ta gaya mana. Na yi baƙin ciki kuma ta yi kuka ta ce, 'Ina ƙarami, ina so in yi rawa kuma in faɗi ba'a. Kuma na san ainihin abin da take nufi. " [1] Aure na biyu shi ne ga wani ɗan wasan kwaikwayo, Michael Wager, a cikin 1962, tare da shi tana da ɗa. Aure na huɗu ya kasance a cikin 1999 ga ɗan wasan kwaikwayo da furodusa Richard Widmark, wanda ta kasance da aure har zuwa mutuwarsa a ranar 24 ga Maris, 2008.[4]