Dutse Dutse ( Shilin ) yanki ne mai ban mamaki na ginshiƙan farar ƙasa. Yana cikin lardin Yunnan , China . Ɓangare biyu na sashen, dajin Naigu da kuma Ƙauye Suogeyi su ne wuraren Tarihin Duniya na UNESCO . Suna daga cikin Kudancin China Karst . An rarraba rukunin yanar gizon azaman rukunin AAAAA mai yawon bude ido. Wannan shi ne kima mafi girma a tsarin yawon Shaƙatawa na ƙasar Sin.

Stone Forest
protected area (en) Fassara da geopark (en) Fassara
Bayanai
Bangare na South China Karst (en) Fassara
IUCN protected areas category (en) Fassara IUCN category VI: Protected Area with sustainable use of natural resources (en) Fassara
Ƙasa Sin
Mamba na Global Geoparks Network (en) Fassara
Described at URL (en) Fassara globalgeopark.org…
Wuri
Map
 24°48′N 103°18′E / 24.8°N 103.3°E / 24.8; 103.3
Dajin Dutse a Yunnan
Shilin: wani ra'ayi

Dazukan dutse sun sami kimanin shekaru miliyan 270 da suka gabata a cikin wani ruwa mai zurfi. Su galibi farar ƙasa ce, tare da ɗan sandstone . An shimfiɗa madaidaiciya madaidaiciya a cikin kwandon ruwa, kuma daga baya aka tura shi cikin iska. Farar ƙasa a cikin duwatsu iska da ruwa sun lalata shi don ƙirƙirar waɗannan ginshiƙan dutse. Akwai irin wannan "gandun daji" a Melarky, Madagascar, wanda aka fi sani da Tsingy .

Manazarta

gyara sashe