Sofia Djama
Sofia Djama darektar fina-finan Aljeriya ce. Fim ɗin nata na shekara ta dubu biyu da goma sha bakwai na halarta na farko, Mai albarka, ta lashe kyaututtuka uku a bikin Fim na Venice, gami da lambar yabo ta Brian, wanda aka ba fim ɗin wanda "mafi kyawun zaratan 'yancin ɗan adam, dimokuradiyya, jam'i da 'yancin tunani", da lambar yabo ta Lina Mangiacapre don kyauta. fim wanda "yana canza hoton mata a cikin silima".
Sofia Djama | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Oran, 1979 (44/45 shekaru) |
ƙasa | Aljeriya |
Karatu | |
Harsuna |
Larabci Faransanci |
Sana'a | |
Sana'a | marubin wasannin kwaykwayo da darakta |
IMDb | nm4800203 |
Gajeren fim ɗin Djama na biyu, Softly One Saturday Morning (Mollement, un samedi matin), ta sami kyautuka biyu a bikin Gajerun Fim na Duniya na Clermont-Ferrand a shekara ta dubu biyu da goma sha biyu.
Fim ɗin nata na farko na shekara ta dubu biyu da goma sha bakwai shine Mai albarka (Les bienheureux), wani labari mai zuwa da aka saita a Algiers a cikin shekara ta dubu biyu da takwas, tare da Sami Bouajila da Nadia Kaci . Albarka ta kasance farkon duniya a bikin Fim na Venice, [1] kuma yana ɗaya daga cikin fina-finai guda biyu kawai a can daga daraktocin Afirka, ɗayan shine Franco-Tunisiya Abdellatif Keshishi, tare da fim ɗinsa, Mektoub, Ƙaunata: Canto Uno .
Albarka ta lashe uku kyawta a cikin Orizzonti sashe (Horizons) na Venice Film Festival, tare da Best Actress lambar yabo zuwa Lyna Khoudri, Brian Award, da aka bai wa fim din wanda "mafi kyawun zakarun 'yancin ɗan adam, dimokuradiyya, jam'i da 'yanci na 'yanci. tunani", da kuma lambar yabo ta Lina Mangiacapre don fim ɗin da "canza hoton mata a cikin silima". Bac Films sun sami tallace-tallace na ƙasa da ƙasa da haƙƙin rarraba Faransanci.
Rayuwar farko
gyara sasheAn haifi Sofia Djama a cikin shekara ta dubu ɗaya da dari tara da bakwai a Oran, Algeria amma ta girma a Béjaïa, (wanda aka fi sani da Bougie). A shekara ta dubu ɗaya da dari tara da casa'in da tara, ta koma Algiers don gudanar da karatunta a Harshen Waje da Adabi. Daga baya ta yanke shawarar ci gaba da zama a Algiers bayan ta kammala karatun ta.
Daga nan sai ta yi aiki a tallace-tallace kuma a lokaci guda ta rubuta gajerun labarai, waɗanda za ta yi amfani da su bayan 'yan shekaru don ƙirƙirar gajeren fim ɗinta: Softly One Saturday Morning, labarin mai fyade ba tare da tayar da hankali ba.
Manazarta
gyara sashe- ↑ Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs namedauto