SS raguwa ce ga Schutzstaffel, ƙungiyar masu ba da agaji a Nazi Jamus.

SS, Ss, ko makamancin haka na iya nufin to:

 

WurareGyara

 • Babban Makarantar Gwajin Guangdong ( Sheng Shi ko Sang Sat ), China
 • Lardin Sassari, Italiya (lambar farantin abin hawa)
 • Sudan ta Kudu (ISO 3166-1 code SS)
 • Yankin lambar lambar SS, UK, kusa da Southend-on-Sea
 • San Sebastián, birnin Mutanen Espanya

Arts, nishaɗi, da kafofin watsa labaraiGyara

 • SS (ƙungiya), farkon ƙungiyar mawaƙa ta ƙasar Japan
 • <i id="mwIA">SS</i> (manga), mai ban dariya na Japan 2000-2003
 • SS Entertainment, kamfanin nishaɗi na Koriya
 • SS, don Sosthenes Smith, HG Wells pseudonym don labarin A Vision of the Past
 • SS, lambar samarwa don Likita 1968 Wanda ke ba da Wheel a Sarari

KwamfutaGyara

 • .ss, lambar yankin yanki mafi girma don Sudan ta Kudu
 • Zaɓin zaɓi na bawa akan bas ɗin bayanan kwamfuta
 • SS rajista a cikin x86 processor
 • Kebul mai sauri, ko kebul na 3.0
 • ss, a cikin tarin Unix iproute2

HarsheGyara

 • Ss (digraph) da aka yi amfani da shi a Pinyin
 • ß ko ss, ligature na Jamusanci
 • SS -canzawa a cikin ilimin harsuna
 • Scilicet, ana amfani dashi azaman alamar sashe
 • sensu stricto ( a cikin tsananin ma'ana ) a cikin Latin
 • Yaren Swazi (ISO 639-1 code "ss")

Kimiyya da fasahaGyara

 • Bakin karfe, wani lokacin ana yiwa SS alama
 • An dakatar da daskararru da daskararru masu ƙarfi, a cikin ruwa

Biology da maganiGyara

 • (+)-sabinene synthase, wani enzyme
 • Ciwon Sjögren, cuta mai kashe kansa
 • Ciwon Sweet ko m febrile neutrophilic dermatosis
 • Ciwon Serotonin, saboda wasu magungunan serotonergic

WasanniGyara

 • Masana'antar Wasannin Sareen, Indiya
 • Shortstop, matsayin filin wasan ƙwallon baseball da ƙwallon ƙafa
 • Mataki na musamman (taruwa)
 • Aminci mai ƙarfi, matsayi a ƙwallon ƙafa na Amurka da Kanada

SufuriGyara

 • Corsair International (lambar jirgin saman IATA SS)
 • Maatschappij zuwa Exploitatie van Staatsspoorwegen, tashar jirgin ƙasa ta Holland
 • Sand Springs Railway a Oklahoma, Amurka, alamar rahoto
 • Staatsspoorwegen, wani jirgin ƙasa na Dutch East Indies
 • Stockholms Spårvägar, kamfanonin sufuri na Sweden

Jiragen ruwaGyara

 • Prefix na jirgi don jirgin ruwa
 • Prefix na jirgin ruwa don jirgin ruwa
 • Submarine, ta hanyar rarrabuwa ta jirgin ruwan Amurka

MotociGyara

 • Chevrolet SS, sedan wasanni
 • SS Cars Ltd, Jaguar daga 1945
 • SS class blimp, don yaƙin yaƙi da jirgin ruwa
 • Super Sport (Chevrolet), zaɓi na yin aiki

Sauran amfaniGyara

 • Society of firistocin Saint Sulpice, bayan-suna

Duba kumaGyara

 • S/S (rashin fahimta)
 • SS1 (rashin fahimta)
 • SSS (disambiguation)

{| class="notice metadata plainlinks" id="disambig" style="width:100%; margin:16px 0; background:none;" |style="vertical-align:middle;"|  |style="vertical-align:middle; font-style:italic;"| This disambiguation page lists articles associated with the same title.
If an internal link led you here, you may wish to change the link to point directly to the intended article. |}