Roger Leonard
Roger Leonard (an haife shi a watan Yuli 21, 1953) ƙwararren ɗan dambe ne mai ritaya daga Palmer Park, Maryland . Shi ne babban ɗan'uwan ɗan damben boksin Sugar Ray Leonard, wanda ya gabatar da wasan dambe. [1]
Roger Leonard | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 21 ga Yuli, 1953 (71 shekaru) |
ƙasa | Tarayyar Amurka |
Sana'a | |
Sana'a | boxer (en) |
Ayyuka
gyara sasheƊan koyo
gyara sasheWanda ake yi wa laƙabi da "The Dodger," Leonard yana da fiye da 100 mai son faɗa. [2] Ya lashe Gasar Sojan Sama na Amurka hudu da Gasar AAU Welterweight Championship na 1978, inda ya doke abokin hamayyarsa Clint Jackson. [3] Yayin da yake cikin Sojan Sama, ya kasance abokan aiki tare da wani ɗan asalin Palmer Park, Henry Bunch.
Kwararre
gyara sasheLeonard ya zama ƙwararre a cikin 1978. Ya kasance yana yin faɗa akai-akai akan katunan ƙane na sanannen ƙanensa, gami da lokacin da Sugar Ray ya yaƙi Wilfred Benítez da Roberto Durán .
Leonard ya kasance 15-0 kuma ya kasance na biyu a duniya a matsayin ƙaramin matsakaicin nauyi lokacin da Mario Maldonado ya tsayar da shi a zagaye goma a cikin Fabrairu 1981. [4] Ya yi ritaya bayan ya ci nasara a matakin zagaye takwas da Herbie Wilens a watan Maris 1982. Rikodin nasa na ƙwararru shine 16-1 tare da bugun 7. [5]
Adireshin waje
gyara sasherogerthedodgerleonard.com
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Sugar Ray was ring artist"
- ↑ The Milwaukee Sentinel 7 May 1977
- ↑ "Roger Leonard Bio at BoxRec"
- ↑ The Day New London, Connecticut 9 February 1981
- ↑ "Roger Leonard's professional record at BoxRec"