Ri Kum-hyang
Ri Kum Hyang (an haife ta a ranar 22 ga watan Afrilu na shekara ta 2001, Koriya) ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce ta ƙasar Koriya ta Arewa wacce ke taka leda a matsayin mai tsakiya a ƙungiyar DPR Koriya ta Mata ta Firimiya ta Naegohyang Sports Club [1] da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Koriya. An san ta da ƙarfin da take da shi a sararin samaniya.[2]
Ri Kum-hyang | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | 22 ga Afirilu, 2001 (23 shekaru) | ||||||||||||||||||
ƙasa | Koriya ta Arewa | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||
Tsayi | 1.68 m |
Ayyukan kulob ɗin
gyara sasheRi ta shiga ƙungiyar wasanni ta Naegohyang a shekarar 2012.[2]
A cikin kakar Shekarar 2021-22, Ri ta lashe gasar Firimiya ta Mata ta DPR tare da Naegohyang . [3] An zaɓe ta a matsayin mafi kyawun mai kare mata a wannan shekarar.[2]
Ayyukan ƙasa da ƙasa
gyara sasheA ranar 24 ga watan Satumbar shekarar 2023, ta fara buga wa Koriya ta Arewa wasa da tawagar ƙwallon ƙafa ta mata ta ƙasar Singapore a Wasannin Asiya na 2022, ta kuma zira kwallaye a wannan wasan a nasarar 7-0
Manufofin ƙasa da ƙasa
gyara sashe- Sakamakon da sakamakon sun lissafa burin Koriya ta Arewa na farko.
A'a. | Ranar | Wurin da ake ciki | Abokin hamayya | Sakamakon | Sakamakon | Gasar |
---|---|---|---|---|---|---|
1. | 24 ga Satumba 2023 | Wenzhou_Sports_Centre" id="mwOA" rel="mw:WikiLink" title="Wenzhou Sports Centre">Cibiyar Wasanni ta Wenzhou, WenzhouChina | Samfuri:Country data SIN | 2–0 | 7–0 | Wasannin Asiya na 2022 |
2. | 4 ga Disamba 2023 | Gidan Horar da Wasanni na Sukoka, Zhuhai, China | Samfuri:Country data NMI | 9–0 | 17–0 | 2025 EAFF E-1 Gasar kwallon kafa |
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Festival International Espoirs Football Tournoi Maurice Revello Toulon". www.tournoimauricerevello.com. Retrieved 2024-03-03.
- ↑ 2.0 2.1 2.2 "〈パリ五輪アジア最終予選〉ピックアッププレーヤー③". 朝鮮新報 (in Japananci). Retrieved 2024-03-03. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name ":0" defined multiple times with different content - ↑ "Facebook". www.facebook.com. Retrieved 2024-03-03.