Return to Bolivia
Komawa zuwa Bolivia wani fim ne na shekara ta 2008 na ƙasar Ajantina wanda Mariano Raffo ya jagoranta, sannan kuma ya rubuta tare da haɗin gwiwar Marina Boolls .
Return to Bolivia | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2008 |
Asalin suna | Return to Bolivia |
Asalin harshe | Yaren Sifen |
Ƙasar asali | Argentina |
Characteristics | |
Genre (en) | documentary film |
During | 96 Dakika |
Launi | color (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Mariano Raffo (en) |
Marubin wasannin kwaykwayo | Mariano Raffo (en) |
External links | |
returntobolivia.blogspot.com | |
An zaɓi fim ɗin ne don samun lambobin yabo guda 22 kuma ya lashe huɗu daga cikinsu.
Makirci
gyara sasheYa ba da labarin tafiya zuwa ƙasarsu ta asali na dangin Bolivia da ke zaune a unguwar Liniers, Buenos Aires, tare da mai cin ganyayyaki. Mai alaƙa da fim ɗin hanya, kyamarar ta bi wasu 'yan Bolivia tare da 'ya'yansu uku, suna tafiya zuwa iyakar tsakanin lardin Jujuy a Ajantina da Tarija, Bolivia, sa'an nan kuma zuwa wani ƙauye a cikin tsaunuka tsakanin Oruro da La Paz .
- Komawa Bolivia wani fim ne na gaskiya wanda ke ba da labarin dangin Bolivia a Buenos Aires waɗanda suka yanke shawarar komawa Bolivia. An yi fim ɗin daftarin aiki a cikin ingantaccen salo kuma yana ba da bayanan sirri game da batun ƙaura, yana ba da damar haruffa su jagoranci labarin. Labarin ya dogara ne akan dabi'un duniya ta hanyar amfani da tsararren salo wanda ya kawo labarin kusa da almara. [1]
Gabatarwa
gyara sasheShot tare da iyakacin albarkatu da ƙaramin ma'aikatan fim waɗanda suka haɗa da darakta da mai shirya fim ɗin da mai sauti, Mariana Boolls. Wannan samarwa ya sami lambobin yabo na ƙasa da ƙasa da yawa, ciki har da lambar yabo don Mafi kyawun Fim ɗin Fina-Finan Waje na Icaro XI na Guatemala da Mafi kyawun Documentary Festival Gualeguaychú . Ya sami tabbataccen bita, kamar mai sukar Buenos Aires Herald.
- (...) Labari mai hankali da ƙwararrun gyare-gyare sun sa Komawa zuwa Bolivia wani shiri mai ban mamaki, ba kawai daga mahangar fasaha ba. Lallai, Komawa zuwa Bolivia , fiye da kamara kawai da ke bin gungun mutane, da mutuwa, da rayuwa, binciken wanda ba shi da sauƙi.[2]
Yin wasan kwaikwayo
gyara sashe- Janeth Cuiza a matsayin Janeth
- Brian Quispe Cuiza a matsayin Brian
- Camila Quispe Cuiza a matsayin Camila
- Jhoselyn Quispe Cuiza as Jhoselyn
- David Quispe a matsayin David
Kyauta
gyara sasheƘasa | Shekara | Biki |
---|---|---|
Argentina | 2009 | Mafi kyawun Documentary del Festival de Gualeguaychú |
Guatemala | 2008 | Mafi kyawun Documentary Extranjero del XI Festival Icaro de Guatemala |
Argentina | 2008 | Kyauta Mafi kyawun Bikin Hoto na Tucuman Cine . |
Argentina | 2009 | Kyauta ta Farko Zona Centro na Bikin ARAN de Neuquen . |
Argentina | 2009 | Grand Prize Federal Amonite (compartido) del Festival ARAN de Neuquen |