Potato fufu
Potato fufu abinci ne mai mahimmanci wanda yankin arewacin Najeriya ke ɗauka. Ya shahara a tsakanin ƙabilar Yoruba da ke zaune a Jihar Kwara. Abinci mai laushi yana da sauƙin yin idan aka kwatanta da doya da aka haɗa da kuma dandano na musamman shine dalilin da ya sa ake shirya abinci a bukukuwan aure, a jam'iyyun da sauran lokuta.[1]
Potato fufu | |
---|---|
Kayan haɗi | Dankalin turawa, Flour (mul) da hot water (en) |
Tarihi | |
Asali | Najeriya |
Dubawa
gyara sasheAna yin abincin haɗiyewa daga dankali turawa da aka dafa wanda za'a iya ƙara shi da doya, ko gari don sanya shi mai ƙarfi. Ana amfani da Blender ko turmi da taɓarya don mashaya dankali cikin girman da ake so da kuma siffar.[2]
Dankalin Turawa
gyara sasheDankali shine tuber da aka girbe a cikin watanni 3-4 na dasa shuki. Najeriya na ɗaya daga cikin ƙasashen da suka fi noman dankalin turawa kuma ana iya sarrafa shi zuwa kayayyaki daban-daban da mutum zai iya cinyewa wanda ɗaya daga cikinsu shi ne dankalin turawa. [3] [4] [5]
Miya
gyara sasheDankali fufu yana da kyau a ci tare da miyar okra tunda yana da sauƙin dafawa kuma miya yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan don shiryawa. [1] [6]
Duba kuma
gyara sashe- Fufu
- Mashed dankalin turawa
- Abincin Afirka ta Yamma
- Ugali
- Abincin yau da kullun
- Miya
- Abincin Afirka
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 Online, Tribune (2017-08-05). "Ilorin people's love for pounded sweet potato and okro soup is amazing". Tribune Online (in Turanci). Retrieved 2022-07-01.
- ↑ "Potato". ResearchGate.
- ↑ "Competitiveness of sweet potato puree in bread amid food inflation". The Guardian Nigeria News - Nigeria and World News (in Turanci). 2021-07-19. Retrieved 2022-07-01.
- ↑ "'How Nigeria can reduce wheat importation'". The Guardian Nigeria News - Nigeria and World News (in Turanci). 2015-11-02. Retrieved 2022-07-01.
- ↑ "How manage post-harvest losses of food crops, fruits & vegetables". The Guardian Nigeria News - Nigeria and World News (in Turanci). 2018-10-25. Retrieved 2022-07-01.
- ↑ AL, Ayo (2019-04-12). "Potato Fufu Recipe | Video Tutorial | FabWoman". FabWoman | News, Style, Living Content For The Nigerian Woman (in Turanci). Retrieved 2022-07-01.[permanent dead link]AL, Ayo (2019-04-12). "Potato Fufu Recipe | Video Tutorial | FabWoman"[permanent dead link]. FabWoman | News, Style, Living Content For The Nigerian Woman. Retrieved 2022-07-01.[dead link] [permanent dead link]