Peter Schnittger
Peter Schnittger (an haife shi a ranar 22 ga watan Mayun 1941) kocin ƙwallon ƙafa ne na Jamus wanda ya jagoranci ƙungiyoyin ƙasa da yawa a duk faɗin Afirka da Asiya, gami da Ivory Coast, Kamaru, Habasha, Thailand, Madagascar, Benin da Senegal. A shekara ta 2006 ya ƙi amincewa da tsarin da Hukumar Ƙwallon Ƙafa ta Aljeriya ta yi don ya horar da ɓangaren su na ƙasa.[1]
Peter Schnittger | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Hann. Münden (en) , 22 Mayu 1941 (83 shekaru) | ||||||||||||||||||
ƙasa | Jamus | ||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||
Harsuna | Jamusanci | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) | ||||||||||||||||||
|
Yayin da yake horar da tawagar ƴan wasan Kamaru, ya kuma horar da kulob na gida Léopard Douala.[2]
Manazarta
gyara sashe- ↑ http://news.bbc.co.uk/sport2/hi/football/africa/4910062.stm
- ↑ an Hawkey (2010). Feet of the Chameleon: The Story of African Football. Portico. p. 154.