Peter Samuel Heine (28 ga Yunin 1928 - 4 ga Fabrairun 2005), ɗan wasan kurket ne na Afirka ta Kudu wanda ya taka leda a wasannin gwaji goma sha huɗu tsakanin shekarar 1955 zuwa 1962. A karon gwajinsa na farko, ya ci wickets biyar a wasan farko da Ingila a Lord's a 1955.[1]

Peter Heine
Rayuwa
Haihuwa Winterton, KwaZulu-Natal (en) Fassara, 28 ga Yuni, 1928
ƙasa Afirka ta kudu
Mutuwa Pretoria, 4 ga Faburairu, 2005
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a cricketer (en) Fassara

Rayuwa da aiki gyara sashe

Mawaƙin mai sauri wanda ya shahara saboda ƙiyayyarsa gabaɗaya, ya kafa haɗin gwaji mai ƙarfi tare da Neil Adcock . [2] Heine ya ɗauki wikitoci 277 na matakin farko a matsakaicin 21.38, gami da jigilar 8 don 92 don Jihar Kyauta ta Orange a kan Transvaal a Welkom a cikin 1954–1955. Ya buga wa Transvaal ta Arewa-maso-gabas a cikin 1951 – 1952 da 1952 – 1953, Orange Free State a 1953 – 1954 da 1954 – 1955, da Transvaal daga 1955 – 1956 zuwa 1964 – 1965.

Yayin da ake yin wasa tsakanin Orange Free State da Natal a Ramblers Cricket Club Ground a Bloemfontein a cikin Janairun 1955, Heine ya kori kwallo kai tsaye daga Hugh Tayfield daga kasa. An kiyasta a lokacin ya yi tafiyar yadi 180 kafin sauka, amma ba a auna shi ba. [3]

Heine ya mutu a ranar 4 ga watan Fabrairun 2005 saboda bugun zuciya a wani asibiti mai zaman kansa a Pretoria. Shi ɗan'uwan ɗan wasan tennis Bobbie Heine Miller ne.

Duba kuma gyara sashe

  • Jerin 'yan wasan kurket na Afirka ta Kudu da suka yi nasarar cin wicket biyar a farkon gwaji

Manazarta gyara sashe

  1. "2nd Test: England v South Africa at Lord's, Jun 23–27, 1955". espncricinfo. Retrieved 2011-12-18.
  2. Wisden 2006, p. 1509.
  3. Irving Rosenwater, "The Longest Hits on Record", The Cricketer, Spring Annual 1959, pp. 72–74.

Bayanan kula gyara sashe

  • Subramanyam, P. "Peter Heine ya mutu." Hindu, Fabrairu 6, 2005.

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe

  • Peter Heine at ESPNcricinfo