Papaikou, Hawaii
Papaikou wuri ne da aka sanya ƙidayar (CDP) a cikin gundumar Hawaii, Hawaii, Amurka, kuma yana da ƴan mil mil arewa da kujerar gundumar, Hilo . Yawan Papaikou ya kasance 1,314 a ƙidayar 2010, ya ragu daga 1,414 a ƙidayar 2000 .
Papaikou, Hawaii | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Tarayyar Amurka | |||
Jihar Tarayyar Amurika | Hawaii | |||
County of Hawaii (en) | Hawaii County (en) | |||
Yawan mutane | ||||
Faɗi | 1,166 (2020) | |||
• Yawan mutane | 238.69 mazaunan/km² | |||
Home (en) | 307 (2020) | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 4.885074 km² | |||
• Ruwa | 23.0278 % | |||
Altitude (en) | 236 ft | |||
Bayanan Tuntuɓa | ||||
Lambar aika saƙo | 96781 | |||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 808 |
Geography
gyara sashePapaikou yana gefen gabas na tsibirin Hawaii a19°47′38″N 155°5′48″W / 19.79389°N 155.09667°W (19.794022, -155.096531). Hanyar Hawaii 19 ta ratsa cikin al'umma, tana jagorantar kudu 5 miles (8 km) zuwa Hilo da arewa maso yamma 37 miles (60 km) zuwa Honoka .
A cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, Papaikou CDP yana da yawan fadin 4.9 square kilometres (1.9 sq mi) , wanda daga ciki 3.7 square kilometres (1.4 sq mi) ƙasa ne kuma 1.1 square kilometres (0.42 sq mi) , ko 23.03%, ruwa ne. CDP tana iyaka da Tekun Pasifik daga Hokeo Point a arewa zuwa Kekiwi Point a kudu.
Yanayi
gyara sashePapaikou yana da yanayi na dazuzzukan wurare masu zafi (Af) tare da yawan ruwan sama a duk shekara.
Climate data for {{{location}}} | |||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Watan | Janairu | Fabrairu | Maris | Afrilu | Mayu | Yuni | Yuli | Ogusta | Satumba | Oktoba | Nuwamba | Disamba | Shekara |
[Ana bukatan hujja] |
Alkaluma
gyara sasheSamfuri:US Census populationA ƙidayar 2000 akwai mutane 1,414, gidaje 475, da iyalai 363 a cikin CDP. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 964.3 a kowace murabba'in mil (371.4/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 502 a matsakaicin yawa na 342.4 a kowace murabba'in mil (131.9/km 2 ). Tsarin launin fata na CDP ya kasance 15.28% Fari, 0.50% Ba'amurke, 0.07% Ba'amurke, 45.83% Asiya, 9.41% Pacific Islander, 1.41% daga sauran jinsi, da 27.51% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane jinsi sun kasance 6.86%.
Daga cikin gidaje 475 kashi 29.5% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da ke zaune tare da su, kashi 52.8% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 14.7% na da mace mai gida da babu mijin aure, kashi 23.4% kuma ba iyali ba ne. 19.4% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 10.7% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gida shine 2.98 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.35.
Rarraba shekarun ya kasance 24.2% a ƙarƙashin shekarun 18, 7.8% daga 18 zuwa 24, 24.8% daga 25 zuwa 44, 23.2% daga 45 zuwa 64, da 20.1% 65 ko fiye. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 40. Ga kowane mata 100, akwai maza 97.2. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 96.3.
Matsakaicin kuɗin shiga gida shine $37,031 kuma matsakaicin kuɗin shiga iyali shine $40,446. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $25,000 sabanin $24,205 na mata. Kudin shiga kowane mutum na CDP shine $13,782. Kusan 12.1% na iyalai da 15.0% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 18.0% na waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 da 7.6% na waɗanda shekaru 65 ko sama da haka.
Abubuwan sha'awa
gyara sashe- Lambun Botanical na Hawai
Duba kuma
gyara sashe- Jerin wuraren ƙidayar jama'a a Hawaii
Manazarta
gyara sasheHanyoyin haɗi na waje
gyara sasheMedia related to Papaikou, Hawaii at Wikimedia Commons