Bude Jami'ar Tanzaniya (OUT) jami'a ce ta koyo ta nesa a Tanzaniya kuma mafi girma ta yawan ɗalibai. [1] An kafa ta ne ta hanyar dokar majalisa mai lamba 17 ta 1992. Cibiyar yanayi ce guda ɗaya wacce ke ba da takaddun shaida, difloma da kwasa-kwasan digiri ta hanyar koyon nesa. Hedkwatarta tana cikin Dar es Salaam, Tanzania, kuma tana gudanar da ayyukanta ta Cibiyoyin Yanki 30 da Cibiyoyin Nazari 70. [2] Jami'ar tana da damar kusan ɗalibai 70,000 na gida da na waje.

Open Jami'ar Tanzania
Affordable Education For All
Bayanai
Suna a hukumance
Chuo Kikuu Huria cha Tanzania
Iri public university (en) Fassara
Ƙasa Tanzaniya
Aiki
Mamba na Consortium of Tanzania University and Research Libraries (en) Fassara da Ƙungiyar Jami'in Afrika
Adadin ɗalibai 70,000
Tarihi
Ƙirƙira 1992

out.ac.tz

Alamar shigarwar Jami'ar Open ta Tanzania, Yuni 2019.
Map

Ya ƙunshi:

  1. Daraktan Ayyuka na Yankin
  2. Daraktan Bincike da Nazarin Digiri
  3. Kwalejin Fasaha da Kimiyya ta Jama'a
  4. Kwalejin Gudanar da Kasuwanci
  5. Ma'aikatar Ilimi
  6. Kwalejin Shari'a
  7. Kwalejin Kimiyya, Fasaha da Nazarin Muhalli
  8. Cibiyar Ilimi da Fasahar Gudanarwa
  9. Cibiyar Ci gaba da Ilimi

Bayanan da aka ambata

gyara sashe

Haɗin waje

gyara sashe
  1. "Register of Universities" (PDF). Tanzania Commission for Universities. Archived from the original (PDF) on 24 September 2015. Retrieved 15 July 2013.
  2. "History of The University – The Open University Of Tanzania" (in Turanci). Retrieved 2020-05-25.