Okorie
Okorie asalin sunan Najeriya ne na asalin ƴan kabilar Igbo. Sunan yana nufin "haife shi akan Orie" a cikin Igbo,tare da Orie yana ɗaya daga cikin kwanakin makon Igbo. Okorie asalin sunan kabilar Igbo ne a Najeriya,wanda ke wakiltar wani namiji mai karfi na kasar, wanda aka haifa a ranar babbar kasuwa da ake kira Orie.
Okorie | |
---|---|
sunan gida | |
Bayanai | |
Suna a harshen gida | Okorie |
Tsarin rubutu | Baƙaƙen boko |
Soundex (en) | O260 |
Cologne phonetics (en) | 047 |
Caverphone (en) | AKR111 |
Fitattun mutane masu sunan suna sun haɗa da:
- Angela Okorie, 'yar wasan Najeriya
- Chima Okorie (an haife shi a shekara ta 1968),tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Najeriya
- Domingo Okorie,farfesa a fannin sinadarai a Najeriya
- Ikechukwu Okorie (an haife shi a shekara ta 1993),shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Nijeriya
- Melatu Uche Okorie (an haife ta a shekara ta 1975),marubuciya ɗan ƙasar Ireland haifaffen Najeriya
- Nick Okorie (an haife shi a shekara ta 1988),ƙwararren ɗan wasan ƙwallon kwando ne na Amurka
- Patrick Nnaemeka Okorie (an haife shi a shekara ta 1990),mawakin Najeriya kuma marubucin waka wanda aka fi sani da suna Patoranking.