Mohamed Ayoub Ferjani
Mohamed Ayoub Ferjani (an haife shi a ranar 27 ga watan Yulin 1986) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne daga Tunisia, zakaran Afirka a shekara ta 2013 da 2015. Shi ne ɗan'uwan saber Fencer Fares Ferjani.[1]
Mohamed Ayoub Ferjani | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 27 ga Yuli, 1986 (38 shekaru) |
ƙasa | Tunisiya |
Ƴan uwa | |
Ahali | Farès Ferjani da Ahmed Ferjani (en) |
Sana'a | |
Sana'a | fencer (en) da referee (en) |
Mahalarcin
|
Kusan Ferjani bai taɓa shiga gasar cin kofin duniya ta Fencing ba, amma yana shiga gasar zakarun nahiyoyi a cikin foil da épée. Babban sakamakonsa na farko shine lambar tagulla biyu a épée da foil a Gasar Wasannin Afirka ta shekara ta 2007 a Algiers. Ya daina shinge epée a gasar duniya a cikin shekarar 2012. Ya cancanci wakiltar ƙasarsa a gasar cin kofin maza a gasar Olympics ta bazara ta shekara ta 2016.[2] Zai yi fafatawa a Rio de Janeiro tare da ɗan uwansa Fares, wanda ya cancanta a sabar maza.
Ferjani yana koyar da wasan shinge a Trappes da Montigny-le-Bretonneux, a cikin kusancin Paris. Haka kuma Alƙalin wasa ne na ƙasa-da-ƙasa da ya fashe kuma an naɗa shi a matsayin Alƙalin wasa na biyu mafi kyawu a cikin wannan makami a 2012, 2013 da 2014.
Manazarta
gyara sashe- ↑ http://fie.html.infostradasports.com/cache/2/TheASP.asp@pageid%3D8937&personid%3D454261&sportid%3D208&Cache%3D2.html?303692
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-30. Retrieved 2023-03-30.