Mikel Merino
Mikel Merino Zazón Lafazin Mutanen Espanya: [ˈmikel meˈɾino]; (an haife shi ne a ranar 22 ga watan yuni a shekara ta 1996)[1] ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Sipaniya wanda ke buga tsakiya a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Real Sociedad ta La Liga da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Sipaniya.[2]
Mikel Merino | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Cikakken suna | Mikel Merino Zazón | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Pamplona (en) , 22 ga Yuni, 1996 (28 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Ispaniya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Ƴan uwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahaifi | Ángel Miguel Merino Torres | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Yaren Sifen | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | defensive midfielder (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 23 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 78 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 188 cm | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
IMDb | nm11686915 |
Bayan ya fara taka leda a Osasuna, ya ci gaba da bugawa Borussia Dortmund da Newcastle United da kuma Real Sociedad. Merino ya wakilci kasar Rasa ta Spain a gasar cin kofin Turai na 'yan kasa da shekaru 21 biyu, inda ya lashe gasar 2019. Ya yi cikakken wasansa na farko a cikin 2020.[3]
Sana'a Kasa
gyara sasheMerino yana cikin tawagar 'yan kasa da shekara 19 ta Spain wadda suka lashe gasar cin kofin nahiyar Turai ta 2015 a Girka. Ya zura kwallonsu ta farko a gasar, inda ta bude gasar da ci 3-0 a gasar AEL FC Arena da ke Larissa.Ya karɓi kiransa na farko zuwa babban ƙungiyar a ranar 20 ga Agusta 2020 don wasanni biyu na farko na 2020 – 21 UEFA Nations League da Jamus da Ukraine, [31] ya sami nasarar farko a kan tsohon a ranar 3 ga Satumba ta maye gurbin Sergio Busquets da wuri. zuwa kashi na biyu na wasan 1-1.[4]
Rayuwarsa Ta Sirri
gyara sasheMahaifin Merino, Ángel, shi ma ɗan ƙwallon ƙafa ne. Har ila yau, aikinsa yana da alaƙa da Osasuna, a matsayin ɗan wasa da manaja.[5]
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://www.transfermarkt.com/mikel-merino/profil/spieler/338424
- ↑ https://www.whoscored.com/Players/238916/Show/Mikel-Merino
- ↑ https://www.eurosport.com/football/mikel-merino_prs401887/person.shtml
- ↑ https://www.espn.com/soccer/player/_/id/209581/mikel-merino
- ↑ https://www.google.com/search?q=Mikel+merino&client=ms-opera-mobile&sca_esv=565412338&channel=new&espv=1&sxsrf=AM9HkKki9xGcwaLoL6UqHUXZ1Gb2nw2zzQ%3A1694723201008&ei=gWwDZY0C8LeFsg-LqaG4AQ#ip=1