Mian Jaleel Ahmed
Mian Jaleel Ahmed Sharaqpuri (an haife shi 6 Maris 1962) ɗan siyasan Pakistan ne wanda ya kasance memba na Majalisar Lardi na Punjab daga watan Oktobar 2018 har ya yi murabus a cikin watan Yulin 2022. A baya, ya kasance memba na Majalisar Dokokin Pakistan daga shekarar 2002 zuwa ta 2007.
Mian Jaleel Ahmed | |||
---|---|---|---|
15 ga Augusta, 2018 - District: PP-139 Sheikhupura-V (en) | |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | 1962 (61/62 shekaru) | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa | ||
Imani | |||
Jam'iyar siyasa | Pakistan Muslim League (N) (en) |
Rayuwar farko da ilimi
gyara sasheAn haife shi a ranar 6 ga watan Maris ɗin 1962 a Sharaqpur, Pakistan.[1]
Ya kammala Kwalejin Islama a cikin shekarar 1984. A cikin shekarar 1988, ya sami digiri na Master of Arts a fannin tattalin arziki daga Jami'ar Punjab .[1]
Harkokin siyasa
gyara sasheAn zaɓe shi a Majalisar Dokokin Pakistan a matsayin ɗan takarar Pakistan Muslim League (N) (PML-N) daga Mazaɓar NA-132 (Sheikhupura-II) a babban zaɓen Pakistan na shekarar 2002 .[2] Ya samu ƙuri'u 51,159 sannan ya doke Mian Muhammad Azhar .[3]
Ya tsaya takarar kujerar Majalisar Dokoki ta ƙasa a matsayin ɗan takara mai zaman kansa daga Mazaɓar NA-132 (Sheikhupura-II-cum-Nankana Sahib) a babban zaɓen Pakistan na shekarar 2008, amma bai yi nasara ba. Ya samu ƙuri'u 444 sannan ya sha kaye a hannun Rana Tanveer Hussain .[4]
A cikin watan Disambar 2011, ya sanar da shiga All Pakistan Muslim League (APML).[1]
A cikin shekarar 2012, ya shiga Pakistan Tehreek-e-Insaf (PTI).[5]
A cikin watan Satumbar 2015, ya sanar da sake shiga PTI.[6]
An zaɓe shi a Majalisar Lardin Punjab a matsayin ɗan takarar PML-N daga Mazaɓar PP-139 (Sheikhupura-V) a babban zaɓen Pakistan na shekarar 2018 .[7]
A ranar 16 ga watan Yulin 2022, ya yi murabus a gaban Kakakin Majalisar Lardin Punjab, Chaudhry Pervaiz Elahi .[8]
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 1.2 "Ex-MNA joins Mush". The Nation. 30 December 2011. Retrieved 4 October 2018.
- ↑ Report, Dawn (12 October 2002). "PML(Q) replaces N-League on Punjab throne". DAWN.COM. Archived from the original on 2017-04-07. Retrieved 4 October 2018.
- ↑ "2002 election results" (PDF). NA. Archived (PDF) from the original on 2018-01-22. Retrieved 4 October 2018.
- ↑ "2008 election result" (PDF). ECP. Archived (PDF) from the original on 2018-02-01. Retrieved 4 October 2018.
- ↑ "Winds of change affect various political circles | The Express Tribune". The Express Tribune. 17 November 2015. Archived from the original on 2017-02-16. Retrieved 4 October 2018.
- ↑ "Jalil Sharqpuri joins PTI". The News (in Turanci). Archived from the original on 2015-12-15. Retrieved 4 October 2018.
- ↑ "Election Results 2018 - Constituency Details". www.thenews.com.pk (in Turanci). The News. Archived from the original on 2018-07-29. Retrieved 29 July 2018.
- ↑ Butt, Tariq Muneer (16 July 2022). "PML-N MPA Jaleel Ahmed Sharaqpuri resigns". ARY NEWS (in Turanci). Retrieved 16 July 2022.