Merle Frohms
Merle Frohms (an haife shi a ranar 28 ga watan Janairun shekara ta 1995) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙwallon ƙasa na Jamus wanda ke taka leda a matsayin Mai tsaron gida na ƙungiyar Frauen-Bundesliga VfL Wolfsburg da ƙungiyar ƙwallon ƙasar Jamus .
Merle Frohms | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Celle (en) , 28 ga Janairu, 1995 (29 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Jamus | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Jamusanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai tsaran raga | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 60 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 175 cm |
Ayyukan kulob ɗin
gyara sasheMerle Frohms ya taka leda tare da yara maza a Fortuna Celle har zuwa Shekara ta 2011 kuma VfL Wolfsburg ta sanya hannu a ƙarshen Shekara ta 2010. [1] A kakar wasa ta farko, ta kasance daga cikin tawagar ta biyu amma ba a yi amfani da ita ba. A ranar 9 ga watan Disamba na shekara ta 2012, ta fara bugawa a wasan 3-0 da ta yi da FSV Gütersloh 2009 a cikin abin da ya kasance kawai a kakar 2012-13. A kakar wasa mai zuwa an tura ta zuwa tawagar ta biyu yayin da ta buga wasanni goma sha shida ga tawagar a 2. Frauen-Bundesliga yayin da tawagar ta gama a matsayi na uku.
[2] kakar 2014-15 da farko ta tsawaita kwantiraginta na wasu shekaru biyu tare da darektan wasanni, Ralf Kellermann tana mai cewa "tana da babban baiwa mai tsaron gida tare da irin wannan hangen nesa". [3] wannan kakar ne ta buga wasu wasanni uku ga babban kulob ɗin wanda ta haɗa da bayyanar a Gasar Zakarun Turai lokacin da ta kasance mai farawa a wasan kusa da na ƙarshe da Paris Saint-Germain . [1] [4] lokacin wannan kwangilar ta kasance mai maye gurbin a duka nasarorin Wolfsburg a DFB-Pokal Frauen a 2014–15-15 da 2015–16-16. [1]
B[5] wasu shekaru biyu a cikin tawagar, ta koma kulob ɗin Bundesliga SC Freiburg inda ta buga wasanni 18 a kulob ɗin a kakar wasa ta farko.
Frohms ta shiga Eintracht Frankfurt a shekarar 2020, [6] ta sa hannu na farko a kulob ɗin bayan ta haɗu da 1. FFC Frankfurt.
Ayyukan ƙasa da ƙasa
gyara sasheFrohms ta farko da ta fito a gasar cin kofin ƙasa da ƙasa ita ce wasan ƙarshe na gasar zakarun mata ta ƙasa da shekaru 17 ta shekara ta 2012 inda ta taka leda a matsayin babban mai tsaron gida a wasan kusa da na ƙarshe da Denmark kafin ta dakatar da hukuncin daga Chloé Froment da Ghoutia Karchouni a wasan ƙarshe don ba Jamus taken ƙasa da shekaru-17 kuma ta sami wuri a gasar cin Kofin Duniya ta FIFA U-17. [7] D[8] baya a wannan shekarar an zaɓa ta a matsayin babban mai tsaron gida na Jamus a gasar cin kofin duniya ta mata ta FIFA U-17 ta 2012 inda za ta taka leda a dukkan wasannin shida yayin da tawagar ƙasa ta kammala a matsayi na huɗu.
Ƙididdigar aiki
gyara sasheƘasashen Duniya
gyara sashe- As of 28 February 2024[9]
Jamus | ||
---|---|---|
Shekara | Aikace-aikacen | Manufofin |
2018 | 3 | 0 |
2019 | 6 | 0 |
2020 | 3 | 0 |
2021 | 10 | 0 |
2022 | 14 | 0 |
2023 | 11 | 0 |
2024 | 2 | 0 |
Jimillar | 49 | 0 |
Daraja
gyara sashe- VfL Wolfsburg
- Gasar Zakarun Mata ta UEFA: 2012–13-13, 2013–14-14
- Frauen-Bundesliga: 2012–13-13, 2013–14-14, 2016–17-17, 2017–18-18
- DFB Pokal: 2012–13-13, 2014–15-15, 2015–16-16, 2016–17-17, 2017–18-18
Jamus U17
- Gasar Cin Kofin Mata ta Kasa da Shekaru 17 ta UEFA: 2012
Jamus U20
- FIFA U-20 Kofin Duniya na Mata: 2014
Jamus
- Wanda ya zo na biyu a gasar zakarun mata ta UEFA: 2022 [10]
- UEFA Women' Nations League matsayi na uku: 2023–24-24 [1]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Merle Frohms becomes a wolf" (in Jamusanci). 13 October 2010. Archived from the original on 4 March 2016.
- ↑ "VfL Wolfsburg extended with Laura Vetterlein and Merle Frohms" (in Jamusanci). 3 June 2014. Archived from the original on 26 May 2019. Retrieved 27 May 2019.
- ↑ "UEFA Women's Champions League Semi Final". 19 April 2015. Retrieved 27 May 2019.
- ↑ "Wolfsburg brings third DFB cup victory" (in Jamusanci). 21 May 2016. Retrieved 27 May 2019.
- ↑ "Sport-Club verpflichtet Merle Frohms" (in Jamusanci). 24 February 2018. Archived from the original on 19 August 2018. Retrieved 27 May 2019.
- ↑ VAVEL.com (2020-07-21). "German national team goalkeeper Merle Frohms joins Eintracht Frankfurt". VAVEL (in Turanci). Retrieved 2020-07-21.
- ↑ Rodgers, Steven (29 June 2012). "Germany on spot for third title". UEFA. Retrieved 28 May 2019.
- ↑ "Germany". FIFA. Archived from the original on 18 November 2015. Retrieved 28 May 2019.
- ↑ "Merle Frohms". dfb.de. 18 September 2021.
- ↑ Sanders, Emma (31 July 2022). "England beat Germany to win first major women's trophy". BBC. Retrieved 31 July 2022.
Hanyoyin Haɗin waje
gyara sashe- Merle Frohms-FIFArikodin gasar (an adana shi)
- Merle Frohmsa WorldFootball.net