Mehdi Hmili, ɗan fim ne na ƙasar Tunisiya.[1] An fi sanin shi a matsayin darekta na gajeren fim mai ban sha'awa da fina-finai na Thala My Love, Daren Badr da Li-La.[2][3]

Mehdi Hmili
Rayuwa
Haihuwa Tunis
ƙasa Tunisiya
Sana'a
Sana'a darakta da marubin wasannin kwaykwayo
IMDb nm7677097

Rayuwa ta sirri

gyara sashe

An haife shi kuma ya girma a Tunis, Tunisia. Bayan ya kammala karatunsa na digiri, a fannin jagoranci da wasan kwaikwayo a Jami'ar Manouba da ke Tunis, ya koma Faransa don ci gaba da karatu.[3][4]

A lokacin rayuwarsa Faransa, ya kammala karatu daga makarantar Paris Film School. Bayan kammala karatunsa, ya ba da umarnin ga ɗan gajeren fim ɗinsa na X-Moment a 2009 sannan Li-La a 2011. Wannan wasan kwaikwayo mai launin baki da fari-(saɓanin mai kaloli) ya ta'allaka ne akan wahalar soyayya. Bayan nasarar mai sukar, ya jagoranci gajeran shiri na biyu The Night Of Badr, wani wasan kwaikwayo na game da tsohon mawaƙin ɗan luwadi. An nuna fim ɗin a cikin Maris 2012.

A shekarar 2014, ya yi aiki a matsayin ɗan wasan cinematographer na gajeren fim ɗin Offside . Sannan a cikin 2016, ya yi fim ɗinsa na farko da ya fito daga Thala Mon Amour. Fim ɗin ya mayar da hankali ne a ƙauyen Thala a lokacin juyin juya halin Tunusiya. Daga baya an fitar da fim ɗin a ƙarshen shekarar 2014 a Faransa da Tunisiya. Baya ga harkar fim, shi ma shahararren mawaƙi ne a ƙasar Tunisiya inda ya yi waƙoƙin adawa da gwamnatin Ben Ali. Ya kuma yi Fina-finai guda biyu, Instant Guilty da The Graduate.

Year Film Role Genre Ref.
2009 X-Moment Director, writer, actor Short film
2010 Li-La Director, writer, actor Short film
2012 The Night of Badr Director, writer Short film
2014 Offside Cinematographer Documentary short
2016 Thala My Love Director, writer Film
2017 Aya Producer Short film

Manazarta

gyara sashe
  1. "Mehdi Hmili: Tunisia Film Director". Torino Film Lab. Retrieved 13 November 2020.
  2. "Mehdi Hmili: Foreign Producer, Producer". unifrance. Retrieved 13 November 2020.
  3. 3.0 3.1 "Mehdi Hmili: career". MAD SOLUTIONS. Retrieved 13 November 2020.
  4. "Mehdi Hmili: Tunisia". Africultures. Retrieved 13 November 2020.

Hanyoyin Hadi na waje

gyara sashe