Mary Adela Blagg
A tsakiyar shekarun ta ta fara sha'awar ilimin taurari bayan ta halarci kwas na fadada jami'a,wanda Joseph Hardcastle, jikan John Herschel ya koyar. Malamin nata ya ba da shawarar yin aiki a fannin nazarin hoto, musamman a kan matsalar haɓaka tsarin bai ɗaya na ƙirar wata. (Yawancin manyan taswirorin wata na lokacin sun sami saɓani dangane da sunaye nau'ikan fasali.)
A cikin 1905 sabuwar ƙungiyar Makarantun Ƙasa ta Duniya ta nada ta don gina jerin abubuwan da aka tattara na duk abubuwan da suka shafi wata.Ta yi aiki tare da Samuel Saunder akan wannan aiki mai wuyar gaske kuma mai tsayi, kuma an buga sakamakon a cikin 1913. Ayyukanta sun haifar da dogon jerin bambance-bambancen da ƙungiyar za ta buƙaci warwarewa.Ta kuma yi babban aiki a kan batun taurari masu canzawa,tare da haɗin gwiwar Farfesa HH Turner.An buga waɗannan a cikin jerin labarai goma a cikin Sanarwa na wata-wata,wanda farfesa ya yarda cewa Mary Blagg ce ta yi yawancin ayyukan.A ranar 28 ga Maris 1906 an zaɓi Maryamu a cikin Ƙungiyar Astronomical ta Burtaniya bisa shawarar Hardcastle. [1]