Liam Jonathan Jordan (an haife shi 30 Yuli 1998) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a ƙungiyar Allsvenskan ta Sweden IF Brommapojkarna da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Afirka ta Kudu .

Liam Jordan
Rayuwa
Haihuwa Durban, 30 ga Yuli, 1998 (26 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
HB Køge (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Liam Jordan
Liam Jordan

Aikin kulob

gyara sashe

Jordan ya fara wasansa na ƙwararru a ranar 17 ga Maris 2015 da Jami'ar Pretoria a gasar cin kofin Nedbank na 2015–16 . [1]

A cikin Janairu 2018, ya shiga HB Køge a kan aro daga Sporting B. [2] An yi tafiyar ta dindindin a lokacin rani na 2018. [3] A ranar ƙarshe na canja wurin, 1 ga Fabrairu 2021, Jordan ta koma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta FC Helsingør kan yarjejeniya na sauran kakar. [4]

A ranar 7 ga Maris 2023, Jordan ta haɗu da sabon haɓakar ɓangaren Allsvenskan na Sweden IDAN Brommapojkarna .

Ayyukan kasa da kasa

gyara sashe

Bayan da ya wakilci kasarsa a matakin kasa da shekaru 17 da 20, Jordan ya fara buga wasansa na farko na kasa da kasa a Afirka ta Kudu a ranar 2 ga Yuli 2017 da Tanzania a gasar cin kofin COSAFA na 2017 . [5]

Rayuwa ta sirri

gyara sashe

Shi ɗan Keryn Jordan ne, tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Afirka ta Kudu. [6] An haifi Jordan a lokacin mahaifinsa a Durban Manning Rangers kuma ya yi hijira zuwa New Zealand a 2004.

Manazarta

gyara sashe
  1. "Bidvest Wits vs. University of Pretoria - 17 March 2015 - Soccerway" (in Turanci). 17 March 2015. Retrieved 25 February 2017.
  2. HB Køge henter sydafrikansk talent‚ hbkoge.dk, 31 January 2018
  3. SA Starlet Agrees Permanent Euro Move Archived 2020-10-26 at the Wayback Machine‚ soccerladuma.co.za, 2 April 2018
  4. FC HELSINGØR HENTER LIAM JORDAN I HB KØGE Archived 2023-09-06 at the Wayback Machine, fchelsingor.dk, 1 February 2021
  5. "South Africa vs. Tanzania". national-football-teams.com. 2 July 2017. Retrieved 26 May 2020.
  6. "Late Auckland City FC striker Keryn Jordan's son makes South Africa debut". Stuff. 18 February 2015. Retrieved 25 February 2017.