Leza Awards
Leza Awards (Amharic) fim ne na shekara-shekara da Kyautar kiɗa na Habasha da aka gudanar a Otal din Hilton, a Addis Ababa, Habasha tun 2010. An watsa kyautar a tashoshin talabijin da rediyo a kan Sheger FM 102.1 . [1]
A cikin shekara ta 2014, Leza ta gabatar da lambar yabo ta rayuwa ga fitattun majagaba na mawaƙa na Habasha. Kyautar Zaɓin Masu Rediyo Leza tana ba da fim da kuma kiɗa. [2]
Bayani na gaba ɗaya
gyara sasheKyautar Leza ta kiɗa da fim inda masu wasan kwaikwayo na duka biyun suka ba da kyautar don gudummawar aikinsu tare da cimma kasuwa.[3] A cikin shekara ta 2014, Leza ta gabatar da lambar yabo ta rayuwa wacce ta amince da mawaƙa na farko na Habasha. A cikin shekara ta 2015, an ba da majagaba bakwai waɗanda aka ɗauka a matsayin gudummawar kiɗa na Habasha. Wadanda suka kammala sun hukunci bisa ga kuri'un jama'a wanda ke ɗaukar wata ɗaya. Kyautar Zaɓin Masu sauraron Rediyo Leza tana ba da fim da kuma kiɗa. Leza ya ba da kyaututtuka da farko a cikin nau'o'i 6:
- Kundin Kiɗa mafi Kyawu
- Mafi Kyawun Kiɗa
- Bidiyo mafi kyau na kiɗa
- Mafi Kyawun Sabon Album
- Fim mafi Kyau
- Nasarar Rayuwa
Jerin kyaututtuka
gyara sashe
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Nominees revealed for Ethiopia's Leza Awards". Music In Africa (in Turanci). 2015-08-29. Retrieved 2022-09-11.
- ↑ St, Addis; ard (2014-12-17). ""What doesn't kill you makes you Stronger"". Addis Standard (in Turanci). Retrieved 2022-09-11.
- ↑ St, Addis; ard (2012-10-02). "And the winner is…". Addis Standard (in Turanci). Retrieved 2022-09-11.