Lelona Daweti
Lelona "Kokota Lelo" Daweti (an haife shi 8 Satumba 1999) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin mai gaba ga ƙungiyar Mata ta SAFA Mamelodi Sundowns da kuma ƙungiyar mata ta Afirka ta Kudu . [1]
Lelona Daweti | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Crossroads (en) , 8 Satumba 1999 (25 shekaru) | ||||||||||||||||||
ƙasa | Afirka ta kudu | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
|
Aikin kulob
gyara sasheMamelodi Sundowns Ladies
gyara sasheA cikin 2022, ta shiga ƙungiyar Mata ta SAFA Mamelodi Sundowns a Afirka ta Kudu kuma tana cikin ƙungiyar da ta zo ta biyu a gasar zakarun mata ta COSAFA na 2022 da Gasar Cin Kofin Mata na CAF na 2022 [2] [3]
An ƙara ta zuwa 2022 CAF Champions League Best XI. [4] Daga baya a cikin shekarar ta lashe gasar mata ta SAFA ta farko tare da Sundowns. [5]
A cikin 2023, ta kasance cikin ƙungiyar da ta lashe Gasar Zakarun Mata ta COSAFA ta 2023 . Daweti ya kasance wanda ya fi kowa zura kwallaye a gasar da kwallaye 3. [6] Ta samu rauni wanda ya hana ta tunkarar kakar wasanni.
Ayyukan kasa da kasa
gyara sasheA cikin 2017, an zaɓi ta a cikin ƙungiyar Basetsana don cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta U/20. [7] [8]
A shekara ta 2022, Daweti ta yi takara ga tawagar ƙwallon ƙafa ta mata ta Afirka ta Kudu a gasar COSAFA ta mata ta 2022 inda suka kasance ta biyu a gasar har zuwa Zambia .
Girmamawa
gyara sasheKulob
gyara sasheMamelodi Sundowns Ladies
- Kungiyar Mata ta SAFA : 2022, 2023
Afirka ta Kudu
- Gasar Cin Kofin Mata ta COSAFA : ta zo ta biyu: 2022
Mutum
- 2023 COSAFA Champions League : Wanda ya fi zura kwallaye ( kwallaye 3)
Manazarta
gyara sashe- ↑ Ntsoelengoe, Tshepo (2022-11-02). "Daweti helps Sundowns Ladies beat Bayesla". The Citizen (in Turanci). Retrieved 2023-11-10.
- ↑ Abrahams, Celine (2022-11-14). "ASFAR Crowned 2022 CAF Women's Champions League Winners". gsport4girls (in Turanci). Retrieved 2023-11-10.
- ↑ https://www.sowetanlive.co.za/authors/mahlatse-mphahlele. "Sundowns Ladies crowned inaugural Caf Women's Champions League winners". SowetanLIVE (in Turanci). Retrieved 2023-11-10.
- ↑ Sithole, Sinethemba (2022-11-16). "Three Sundowns Ladies Make it in Champions League Best XI". This is Football (in Turanci). Archived from the original on 2023-11-11. Retrieved 2023-11-10.
- ↑ profseuno, profseuno (2022-11-27). "Sundowns presented with third straight league title". KICK442 Sport News (in Turanci). Retrieved 2023-12-21.
- ↑ "Mamelodi Sundowns to represent COSAFA region at CAF Women's Champions League". CAF (in Turanci). 2023-08-09. Retrieved 2024-01-01.
- ↑ Oriaku, Peter (2018-01-23). "South Africa's Daweti Confident Basetsana Will Beat Falconets On Aggregate For U-20 W/Cup Ticket". Complete Sports (in Turanci). Archived from the original on 2023-11-10. Retrieved 2023-11-10.
- ↑ REPORTER, SUNSPORT. "BASETSANA SQUAD FOR U-20 WC QUALIFIERS". Daily Sun (in Turanci). Retrieved 2023-11-10.