Kwalejin Varsity (Afirka ta Kudu)

Kwalejin Varsity ta IIE alama ce ta ilimi ta Cibiyar Ilimi Mai Zaman Kanta (The IIE). IIE ita ce mafi kyawun mai ba da ilimi mafi girma a cikin SA kuma an yi rajista tare da Ma'aikatar Ilimi da Horarwa.

Kwalejin Varsity
Bayanai
Iri cibiya ta koyarwa
Ƙasa Afirka ta kudu
Tarihi
Ƙirƙira 1991

Ana ba da digiri na IIE na digiri da digiri na farko, difloma, takaddun shaida mafi girma da shirye-shiryen gajeren karatu a Kwalejin Varsity ta IIE. Ana mai da hankali kan ƙananan ƙungiyoyin laccoci, laccoci masu ma'amala, da fasahar zamani a cikin sararin ilimi.[1]   Hanyoyin isar da kansu sun haɗa da cikakken lokaci, ɗan lokaci, da Ilimi mai nisa.

Cibiyoyin karatu

gyara sashe

  Kwalejin Varsity ta IIE tana da makarantun takwas a duk faɗin Afirka ta Kudu, wanda ke cikin Cape Town, Durban (North da Westville), Pretoria, Waterfall-Midrand, Sandton, Pietermaritzburg, da Port Elizabeth.[2]

Shirye-shiryen

gyara sashe

Manajan darektan Kwalejin Varsity ta IIE, Louise Wiseman, tana da alhakin gudanar da kwalejin. An raba sassan ilimi na Kwalejin Varsity ta IIE zuwa Makarantu na Kyau, kowannensu yana da shugaban makarantarsa. Manajojin shirye-shiryen ne ke gudanar da shirye-shirye, a matakin harabar.

Jagorancin ilimi da tsarin mulki na ADvTECH sun haɗa da AAC da Majalisar Dattijai. AAC, wanda ya hada da shugabannin waje a ilimi da kasuwanci, yana ba da shawara ga Kwamitin ADvTECH, Majalisar Dattijai, da IIE kan batutuwan ilimi. Majalisar Dattijai tana da alhakin, ko dai kai tsaye ko ta hanyar kwamitocinta, don tsari da tsarin dukkan shirye-shirye, koyarwa da ilmantarwa, ɗakunan karatu, bincike, da kuma halin ɗalibai.

Rayuwar dalibi

gyara sashe

Koyon ya wuce ɗakin lacca tare da hadaya wanda ya haɗa da wasanni da ayyukan zamantakewa iri-iri waɗanda suka bambanta tsakanin makarantun.Kwalejin Varsity kuma tana ba da nishaɗi ga ɗalibai a lokacin meridian, inda za su iya saduwa da sababbin mutane kuma su shiga kwamitocin zamantakewa

Takaddun shaida

gyara sashe

IIE ta yi rajista tare da Ma'aikatar Ilimi da Horarwa a matsayin mai ba da ilimi mafi girma, a ƙarƙashin Dokar Ilimi mafi girma, 1997. [3] Har ila yau, IIE ta sami amincewar Majalisar Gudanarwa ta Burtaniya.[4]

Haɗin kai da amincewa

gyara sashe

IIE tana da haɗin gwiwa tare da amincewa daga ƙungiyoyi da yawa, gami da Jami'ar Open, Gudanar da Ayyuka ta Afirka ta Kudu (PMSA), da Cibiyar Nazarin Lissafi ta Afirka ta Kudancin (SAICA).

Bayanan da aka ambata

gyara sashe
  1. "The Business School Programmes 2014/15" (PDF). The Business School at Varsity College. Retrieved 2016-02-07.
  2. "Campuses". Varsity College. Retrieved 2016-02-07.
  3. "Informational Manual" (PDF). The Independent Institute of Education. Retrieved 2016-02-07.
  4. "The Independent Institute of Education". ADvTECH Group Limited. Retrieved 2016-02-07.

Haɗin waje

gyara sashe