Kwalejin Ilimi ta Charles Lwanga
Kwalejin Ilimi ta Charles Lwanga ta buɗe ta Jesuits a Chisekesi, Zambia, a cikin 1959. Yana ba da digiri a ilimi a cikin alaƙa da Jami'ar Zambia da Ma'aikatar Ilimi ta ƙasa. Tun daga shekara ta 2010 kwalejin ta kuma ba da shirin e-koyon.[1] Charles Lwanga ya kasance mai shahadar Afirka daga ƙarshen karni na 19.
Kwalejin Ilimi ta Charles Lwanga | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | ma'aikata |
charleslwanga.net… |
Shirye-shirye
gyara sasheKwalejin tana ba da difloma na shekaru uku a Ilimin Firamare ga ɗalibai na cikakken lokaci. Wadanda za su iya shiga suna buƙatar ƙididdiga biyar, gami da Turanci da lissafi. Shigarwa ɗalibai ɗari ne a kowace shekara. Akwai masauki ga maza da mata.
Bugu da ƙari, kwalejin tana ba da difloma na shekaru biyu a Ilimin Firamare ga ɗalibai masu nisa.[2]
A cikin 2014 Jami'ar Gonzaga da ke Spokane, Washington, Amurka, ta kammala wani shirin da ta ba da digiri na biyu a ilimi ta hanyar e-koyon ga malamai a Lwanga. Gwamnatin Zambia ta tsara cewa tare da waɗannan digiri za a iya ɗaga Lwanga zuwa matsayin jami'a na shekaru huɗu kuma a ba da digiri na farko a Ilimi.[3] Takardun Jagora an yi su ne don inganta hanyoyin koyarwa a Zambia.[4] Dukkanin malamai da masu gudanarwa ashirin da biyar daga Lwanga waɗanda ke da hannu a cikin shirin an kai su Spokane na makonni biyu na koyarwa mai zurfi a matsayin wani ɓangare na karatun su. Shirin tagwaye tare da Gonzaga yana ci gaba.[5]
Bayanan da aka ambata
gyara sashe- ↑ "Charles Lwanga Teachers' Training College". berkleycenter.georgetown.edu (in Turanci). Archived from the original on 2017-09-25. Retrieved 2017-09-25.
- ↑ "Charles Lwanga College of Education - About Us". www.charleslwanga.net (in Turanci). Archived from the original on 2017-09-25. Retrieved 2017-09-25.
- ↑ "GU welcomes African educators in program aiming to transform education in Zambia - SpokaneFāVS". spokanefavs.com (in Turanci). 13 August 2013. Retrieved 2017-09-25.
- ↑ mwanamoomba, kebby. "Effective Teaching Methods in Higher Education. Submitted to the Faculty of the School of Education" (in Turanci). Cite journal requires
|journal=
(help) - ↑ "Study Abroad,Programs". studyabroad.gonzaga.edu (in Turanci). Retrieved 2017-09-25.