Komany (fim)
Komany fim ne da aka shirya shi a shekarar 1989 na Morocco wanda Nabyl Lahlou ya jagoranta kuma ya bada umarni.[1][2][3][4][5][6]
Komany (fim) | |
---|---|
Asali | |
Ƙasar asali | Moroko |
Characteristics | |
Takaitaccen bayani
gyara sasheA wata ƙasa mai suna Lashistan, mai mulkin kama karya ne ke mulki. Wata ƙungiya tana so ta hambarar da shi don ƙwace mulki kuma ta kafa tsarin mulkin Allah. Mozad, shugaban QBZ, ya ba da shawara ga shugabannin ɗarikar su yi fim ɗin shugaban ƙasa a wuraren da yake kashewa, azabtarwa da kisa; da sauran su, inda yake yin lalata da shi gaba ɗaya. Don yin haka, Mozad ya gabatar da maƙarƙashiyar ga Komany, da ɗan wasan shaye-shaye da kamannin shugaban ƙasa.[7]
'Yan wasa
gyara sashe- Salim Berrada
- Sofia Hadi
- Hamidou
- Rachid Fakkak
- Mohammed Miftah
Manazarta
gyara sashe- ↑ ":: CENTRE CINEMATOGRAPHIQUE MAROCAIN ::". www.ccm.ma. Retrieved 2021-11-16.
- ↑ "Africiné - Komany". Africiné (in Faransanci). Retrieved 2021-11-16.
- ↑ "Films | Africultures : Komany". Africultures (in Faransanci). Retrieved 2021-11-16.
- ↑ Armes, Roy (2008). Dictionary of African Filmmakers (in Turanci). Indiana University Press. ISBN 978-0-253-35116-6.
- ↑ Ginsberg, Terri; Lippard, Chris (2020). Historical Dictionary of Middle Eastern Cinema (in Turanci). Rowman & Littlefield. ISBN 978-1-5381-3905-9.
- ↑ Carter, Sandra Gayle (2009-08-16). What Moroccan Cinema?: A Historical and Critical Study, 1956D2006 (in Turanci). Lexington Books. ISBN 978-0-7391-3187-9.
- ↑ Les cinémas d'Afrique: dictionnaire (in Faransanci). KARTHALA Editions. 2000-01-01. ISBN 978-2-84586-060-5.