Khuliso Johnson Mudau (an haife shi 26 Afrilu 1995) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga kulob din Mamelodi Sundowns na Afirka ta Kudu . [1]

Khuliso Mudau
Rayuwa
Haihuwa Musina (en) Fassara, 26 ga Afirilu, 1995 (28 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Rayuwar farko gyara sashe

An haife shi a Messina – yanzu aka sani da Musina - in Limpopo . [2]

Aikin kulob gyara sashe

Bayan ya buga wa JDR Stars, Magesi da Black Leopards, ya rattaba hannu kan Mamelodi Sundowns kan kwantiragin shekaru biyar a watan Oktoba 2020. [3]

Salon wasa gyara sashe

Yana wasa a matsayin baya na dama . [3] Yana kuma iya buga wasan tsakiya. [4]

Sana'ar Duniya gyara sashe

Ƙasashen Duniya gyara sashe

As of match played 26 January 2024
Fitowa da burin tawagar ƙasa da shekara
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Manufa
Afirka ta Kudu 2022 4 0
2023 3 1
2024 4 0
Jimlar 11 1

Manufar kasa da kasa

Maki da sakamako ne suka jera yawan kwallayen da Afirka ta Kudu ta ci a farko.

A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 18 Nuwamba 2023 Musa Mabhida Stadium, Durban, Afirka ta Kudu </img> Benin 2-0 2–1 2026 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA

Girmamawa gyara sashe

Afirka ta Kudu

Manazarta gyara sashe

  1. Khuliso Mudau at Soccerway. Retrieved 9 October 2020.
  2. "Khuliso Mudau defends himself after two red cards in a row". Kick Off. 1 March 2019. Archived from the original on 20 June 2019. Retrieved 13 November 2020.
  3. 3.0 3.1 "Sundowns announce Mudau capture and Mobbie's return". FourFourTwo (in Turanci). 9 October 2020. Retrieved 9 October 2020.
  4. "Zoutnet | Sport | Black Leopards away to collect more points". www.zoutnet.co.za. Retrieved 2020-11-14.
  5. Edwards, Piers (10 February 2024). "South Africa 0–0 DR Congo". BBC Sport. Archived from the original on 12 February 2024. Retrieved 12 February 2024.