Khanyisa Mayo (an haife shi a ranar ashirin da bakwai 27 ga watan Agusta shekara ta 1998) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga Cape Town City da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Afirka ta Kudu .

Khanyisa Mayo
Rayuwa
Haihuwa 27 ga Augusta, 1998 (25 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Sana'ar sana'a gyara sashe

Mayo ya fara babban aikinsa a cikin 2017 akan lamuni tare da Ubuntu Cape Town a cikin National First Division, daga SuperSport United . Ya koma Maccabi a cikin shekara ta 2018 inda ya fito shi kadai a waccan kakar. Ya bi hakan tare da tsayawa a Royal Eagles a farkon rabin kakar wasan shekarar dubu biyu da goma sha tara 2019-20, kuma na rabin na biyu ya koma Richards Bay . [1] Ya samu komawarsa Cape Town City a gasar Premier a ranar 28 ga Yuli 2021. [2]

Ayyukan kasa da kasa gyara sashe

An kira Mayo zuwa tawagar 'yan wasan Afirka ta Kudu don buga wasannin sada zumunta a watan Satumban 2022. Ya buga wasansa na farko da su a wasan sada zumunci da suka doke Saliyo da ci 4-0 a ranar 24 ga Satumba 2022. [3]

Rayuwa ta sirri gyara sashe

Mayo ɗan tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Afirka ta Kudu ne Patrick Mayo . [4]

Manazarta gyara sashe

  1. "How NFD honed Mayo into Bafana potential". SowetanLIVE.
  2. "Cape Town City sign Khanyisa Mayo on five-year contract – DISKIFANS". Archived from the original on 2022-10-07. Retrieved 2024-03-21.
  3. Sithole, Sinethemba (26 September 2022). "Khanyisa Mayo reacts to his Bafana Bafana debut". The South African. Retrieved 3 October 2022.
  4. Vardien, Tashreeq. "'Pressure is nothing!': Father's Bafana legacy does not bother Khanyisa Mayo". Sport.