Karem Mahmoud (Arabic) (Maris 16, 1922 - Janairu 15, 1995), wanda aka fi sani da "Melodious Knight", sanannen mawaƙi ne kuma ɗan wasan kwaikwayo na Masar. Ya kuma shahara a duniyar Larabawa.[1]

Karim Mahmoud
Rayuwa
Haihuwa Damanhur (en) Fassara, 16 ga Maris, 1922
ƙasa Misra
Mutuwa Heliopolis (en) Fassara, 15 ga Janairu, 1995
Karatu
Makaranta Higher Institute of Arabic Music (en) Fassara 1944)
Harsuna Larabci
Sana'a
Sana'a mawaƙi, jarumi da mai rubuta kiɗa
Kayan kida murya
IMDb nm0537037
Karim Mahmoud

Rayuwa ta farko da aiki

gyara sashe

An haifi Karem a ranar 16 ga Maris, 1922, a garin Damanhur, lardin el-Buhayrah, arewacin Masar, kilomita 60 (37 daga Alexandria.

Yayinda yake yaro, Karem ya bi babban ɗan'uwansa Mohammed a cikin waƙoƙin ayoyin addini, don haka ya haɓaka baiwarsa don raira waƙoƙar Larabci tare da furcin da ya dace da horo.

Ko da a makarantar firamare, malaman Karem sun lura da muryarsa mai ƙarfi kuma a lokacin da yake da shekaru bakwai ya san waƙoƙin da suka fi wuya na Sayed Darwish da Mohammed Abdel Wahab.

Duk da ƙuruciyarsa, an shigar da Karem yayin da yake yaro a Cibiyar Kiɗa ta Larabci a Alkahira. Karem ya sami koyarwar wasu daga cikin manyan mawaƙa na Masar, ciki har da Fouad Mahfouz, Darwish el-Hariri, Sheikh Badawi, mawaƙi Safar Ali, da kuma Oudist Hassan Gharib.

A lokacin da ya kammala karatu daga Cibiyar, ya sami maki mafi girma, tare da bambancin da ba a taɓa gani ba.

Karem Mahmoud ya ci gaba da zama tauraro a matsayin mawaƙa da kuma ɗan wasan kwaikwayo.

Karem ya mutu a ranar 15 ga Janairu, 1995, a cikin sashin kulawa mai tsanani na asibitin Saint Mary a London. Kalmominsa na ƙarshe sun kasance ga likitansa, kafin tiyata: "Don Allah ku kula da muryata a duk lokacin tiyata".

Ya bar matarsa da 'ya'ya biyu.

Manazarta

gyara sashe
  1. "عدلي كاسب - ﺗﻤﺜﻴﻞ فيلموجرافيا، صور، فيديو".