Kaduna International Polo Club yana ɗaya daga cikin tsofaffin kulob ɗin polo a Najeriya . Tana cikin jihar Kaduna a dandalin Murtala Ramat Mohammed .

Kaduna Polo Club
venue (en) Fassara
Bayanai
Farawa 1918
Ƙasa Najeriya
Wuri
Map
 10°32′18″N 7°26′32″E / 10.538351°N 7.442171°E / 10.538351; 7.442171

Tarihi gyara sashe

An kafa ƙungiyar ne a shekara ta alif ɗari tara da sha takwas 1918A.c), uban ƙungiyar shi ne Mai Martaba Sarkin Katsina, Alhaji Abdulmumini Kabir Usman, yayin da shugaban ƙungiyar na yanzu Alhaji Suleiman Abubakar (Walin Keffi). Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Kaduna Polo ta yi bikin cika shekaru ɗari a gasar Polo ta Kaduna na shekarar 2018, wanda ya gudana a ranakun 13 zuwa 21 ga watan Oktoba shekarata 2018. Taron wanda aka yi wa laƙabi da ‘Kaduna polo centenary gasar’ ko kuma ‘Turnament as bikin Legacy’ ya samu fafatawa tsakanin ƙungiyoyi kusan arba’in daga jihohin Najeriya daban-daban, sun haɗa da ƙungiyoyin ƙwallon ƙafa na Port Harcourt Polo, kulob na Polo na Ibadan, kulob ɗin Abuja Guards Brigade Polo kulob ɗin., Kano Polo clubs, da Lagos Polo clubs. [1] [2]

Kyaututtuka masu daraja gyara sashe

Daga cikin manyan kyaututtukan gasar akwai gasar cin kofin Georgian, da na Sarkin Katsina, da kuma gasar cin kofin NAHCON. Tawagar Chukker ta biyar El-Amin ta lashe gasar cin kofin Jojiya a karo na goma sha huɗu (14) fiye da kowacce ƙungiya, yayin da ƙungiyar ta biyu mafi girma ita ce ƙungiyar Abuja Rubicon da ke da kambun 12. [3]

Manazarta gyara sashe

  1. Kaduna, Abdurraheem Aodu. "40 teams to participate in the Kaduna centenary polo tournament"[permanent dead link] Blueprint Kaduna, 12 October 2018. Retrieved on 12 October 2018.
  2. "40 teams show up for 2018 Kaduna international polo"[permanent dead link], Nigerian Television Authority Kaduna, October 2018. Retrieved in November 2018.
  3. "40 teams to show up for 2017 polo fiesta"[permanent dead link], Daily Trust Kaduna November 2017, Retrieved in November 2017.