Joseph Kenneth Ssebaggala
Joseph Kenneth Ssebaggala ko "Joseph S KEN" (an haife shi a shekara ta 1983) shi ne darektan fina-finai na ƙasar Uganda, marubuci. A shekara ta 2008 ya fara ɗaukar horo na fim da bita, kamar Durban Talent Campus 2011. A matsayinsa na marubuci, furodusa da darektan yana gudanar da kamfanin fim ɗin da ake kira Zenken Films, wanda a ƙarkashinsa ya samar da fina-finai biyu: Master on Duty da That Small Piece.[1][2] Shi ne ɗan wasan da ya lashe kyautar Darakta mafi kyau a bikin fina-finai na Uganda na 2015 tare da gidansa.
Joseph Kenneth Ssebaggala | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 1983 (41 shekaru) |
ƙasa | Uganda |
Karatu | |
Makaranta | Jami'ar Makerere |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | marubin wasannin kwaykwayo da darakta |
IMDb | nm7594179 |
An zaɓi Kira 112 da kuma kama gidansa a cikin AMVCA na 2016 don mafi kyawun fim na Gabashin Afirka, Mafi kyawun Haske, da kuma fim na shekara gaba ɗaya wanda ya sa ya zama mafi yawa a Uganda da aka zaɓa har zuwa yanzu a cikin Kyaututtuka.
Fina-finai
gyara sashe- Master on Duty (2009
- Akataka/That Small Piece (2011)
- Reform (2014)
- Call 112 (2015)
- House Arrest (2015)
Manazarta
gyara sashe- ↑ "WINNERS OF THE 2015 UGANDA FILM FESTIVAL". www.ucc.co.ug. Retrieved 2015-10-08.[permanent dead link]
- ↑ "'House Arrest' wins Uganda film of the year award". The Insider Uganda. Archived from the original on 22 December 2015. Retrieved 2015-10-08.