Johan Vasquez
Johan Felipe Vásquez Ibarra (an haife shi ranar 22 ga Oktoba 1998) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Mexico wanda ke taka leda a matsayin tsakiya don ƙungiyar Serie A Genoa da ƙungiyar Mexico.
Johan Vasquez | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Navojoa (en) , 22 Oktoba 1998 (26 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Mexico | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 1.84 m | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
IMDb | nm12720413 |
Aikin kulob
gyara sasheBayan shekaru biyu a makarantar Pumas UNAM, Vásquez ya fara shiga makarantar Tigres UANL a cikin 2015. Daga nan ya koma Poblado Miguel Alemán FC a takaice a 2016 kafin ya zauna a Cimarrones de Sonora, ya samu nasarar shiga cikin sahu har ya kai ga matakin farko kuma ya yi fice. ƙwararriyar halarta ta farko a cikin Ascenso MX.[1]
A cikin Afrilu 2018, Vásquez ya shiga Monterrey akan yarjejeniyar lamuni na shekaru biyu tare da zaɓin siye.[5] A ƙarshe Monterrey ya saye shi akan dalar Amurka miliyan biyu, wanda hakan ya sanya shi canja wuri mafi tsada tsakanin manyan matakai biyu na ƙwallon ƙafa na Mexico.[2]
A cikin Disamba 2019, Vásquez ya shiga UNAM akan lamuni tare da zaɓin siye.[3] Bayan watanni biyu, bayan wasan kwaikwayo masu ban sha'awa, UNAM ta saya kashi 50 na hakkokinsa.[4]
A ranar 16 ga Agusta 2021, Vásquez ya koma kulob din Seria A Genoa kan lamuni na tsawon lokaci tare da wajibcin siye bayan wasan daya buga.[5] [6]A ranar 17 ga Oktoba, Vásquez ya fara buga wasa tare da ƙungiyar a wasan lig da suka buga da Sassuolo, inda ya zura a ragar ƙungiyar tasa da ci 2-2.[7]
A ranar 18 ga Yuni 2022, Vásquez ya ƙaura zuwa Cremonese da aka haɓaka kwanan nan akan lamuni tare da zaɓi don siye.[8] Ya koma Genoa bayan karshen kakar wasa.[9]
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://ligamx.net/cancha/jugador/111222/eyJpZENsdWIiOiAxNH0=/johan-felipe-vasquez-ibarra
- ↑ https://www.futboltotal.com.mx/futbol-mexicano/liga-mx/cimarrones-de-sonora-una-cantera-para-la-liga-mx/2021/05
- ↑ https://dalepumas.bolavip.com/ligamx/Johan-Vasquez-llegara-a-Pumas-UNAM-con-un-prestamo-a-dos-anos-con-opcion-a-compra-20191223-0005.html
- ↑ https://www.soyfutbol.com/ligas/Pumas-habria-comprado-parte-de-la-carta-de-Johan-Vasquez-20200221-0032.html
- ↑ https://www.marca.com/claro-mx/futbol/mexicanos-mundo/2021/08/16/611a6b70e2704e4a7f8b45bc.html
- ↑ https://www.transfermarkt.us/genoa-loan-vasquez-from-unam-pumas-purchase-option-after-one-game/view/news/391120
- ↑ https://espndeportes.espn.com/futbol/italia/nota/_/id/9374440/johan-vasquez-gol-debut-genoa-nomada-liga-mx-historia
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2022-06-22. Retrieved 2024-07-15.
- ↑ https://www.mediotiempo.com/futbol/serie-a/johan-vasquez-permaneceria-serie-proxima-campana-genoa