Joel Haikali
Joel Haikali darektan Namibiya ne, mai shirya fina-finai kuma marubuci. Ya fitar da fim ɗinsa na farko na Ɗan Ubana a shekara ta 2011.[1] Ya kuma samar da gajerun fina-finai da yawa, gami da Differences (2008), African Cowboy (2011) da Try (2012).[1] An nuna gajerun fina-finan da aka ambata a Alliance Française a Swakopmund. Haikali shine shugaban hukumar tace fina-finan Namibia.[1]
Joel Haikali | |
---|---|
Rayuwa | |
ƙasa | Namibiya |
Sana'a | |
Sana'a | darakta, mai tsara fim da marubin wasannin kwaykwayo |
Muhimman ayyuka | My Father's Son (fim, 2010) |
IMDb | nm2745835 |
Sana'a
gyara sasheJoe Haikali mai shirya fim ne na Namibia kuma yana da kamfanin shiryawa mai suna Joe Vision Production. A cikin watan 2007, ya halarci bikin fina-finai na Pan-African don yin haɗin gwiwa da haɗin gwiwa a madadin kansa da sauran masu shirya fina-finai na Namibiya.[2] Fim ɗinsa na farko na Ɗan Ubana ya fito ne a cikin shekarar 2011.[3] Labarinsa yana da alaƙa da tattaunawa cikin Oshiwambo, Afrikaans da Ingilishi. Jaruman fim ɗin sun haɗa da Panduleni Hailundu, Patrick Hainghono da Senga Brockerhoff. AfricAvenir da Cibiyar Al'adu ta Franco-Namibia (FNCC) sun haɗu don tantance Ɗan Ubana a cikin watan Satumba 2015, a wurin taron na ƙarshe a Windhoek. A cikin wata kasida da aka wallafa Variety , Haikali ya yi magana a Hub na Berlinale Africa a watan Fabrairun 2018 kuma ya nuna sha'awar bunƙasa masana'antar Namibiya ta hanyar haɗin gwiwa tare da takwarorinsu na waje.[4] Hukumar Fina-Finai ta Namibia, ƙungiyar da yake shugabanta, ta amince da taken haɗin gwiwa na Afirka ta Kudu-Namibiya-Jamus The Girl from Wereldend.[4]
Filmography
gyara sashe- The World of Today (2004)
- Differences (2008)
- African Cowboy (2011)
- My Father's Son (2011)
- Try (2012)
- Invisibles Kaunapawa (2019)
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 1.2 Clarice Theys (9 November 2012). "Namibia: Joël Haikali's Short Films Screening in Swakopmund". allAfrica. New Era. Retrieved 10 October 2019.
- ↑ "AFRICAVENIR PRESENTS MY FATHER'S SON BY JOEL HAIKALI". Namibia Economist. 4 September 2015. Retrieved 10 October 2019.
- ↑ "Namibians Can Benefit from American Film Festival". New Era. March 9, 2007. Retrieved 12 October 2019.
- ↑ 4.0 4.1 Christopher Vourlias (February 20, 2018). "Stage 5, Die Gesellschaft Partner for 'The Girl from Wereldend'". Variety. Retrieved 10 October 2019.