Janusz Olejniczak (2 Oktoba 1952 - 20 Oktoba 2024) ɗan wasan pian ɗan ƙasar Poland ne, malamin ilimi kuma ɗan wasan kwaikwayo. Ya yi sana'a a duniya a matsayin mai wasan piano, musamman da kiɗan piano na Chopin wanda ya yi ta kayan kida na zamani da na zamani.

Janusz Olejniczak
Rayuwa
Haihuwa Wrocław (en) Fassara, 2 Oktoba 1952
ƙasa Poland
Mutuwa 20 Oktoba 2024
Ƴan uwa
Abokiyar zama Sławomira Łozińska (en) Fassara
Karatu
Makaranta Chopin University of Music (en) Fassara
Harsuna Polish (en) Fassara
Sana'a
Sana'a pianist (en) Fassara, mai rubuta kiɗa, mawaƙi da jarumi
Kyaututtuka
Artistic movement classical music (en) Fassara
Kayan kida piano (en) Fassara
Jadawalin Kiɗa DUX Recording Producers (en) Fassara
Wifon (en) Fassara
IMDb nm0646237
jolejniczak.wordpress.com

Ya nuna mawaƙin a cikin fim ɗin 1991 Blue Note, kuma ya buga kiɗan piano a cikin fim ɗin 2002 The Pianist, kuma ya bayyana a matsayin hannu biyu.

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.


Manazarta

gyara sashe