Jami'ar Ashesi
Jami'ar Ashesi (/ɑːʃˈs/ a-shii-si')jami'a ce mai zaman kanta, mai zaman kanta wacce take a Berekuso, kusa da Accra . Manufar Jami'ar Ashesi ita ce ilmantar da da'a, shugabannin kasuwanci a Afirka; don haɓaka a cikin ɗalibai dabarun tunani mai mahimmanci, damuwa ga wasu, da ƙarfin hali da za ta ɗauka don canza nahiyar.[1]
Jami'ar Ashesi | |
---|---|
| |
Scholarship, Leadership, Citizenship | |
Bayanai | |
Gajeren suna | AU |
Iri | jami'a mai zaman kanta |
Ƙasa | Ghana |
Aiki | |
Mamba na | Ghanaian Academic and Research Network (en) , Association of Commonwealth Universities (en) , Open Society University Network (en) da Ƙungiyar Jami'in Afrika |
Ma'aikata | 385 (31 ga Janairu, 2024) |
Adadin ɗalibai | 1,505 (31 ga Janairu, 2024) |
Mulki | |
Hedkwata | Berekuso (en) |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 2002 |
Wanda ya samar |
Patrick Awuah, Jr. (en) |
ashesi.edu.gh |
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Educating Ethical, Entrepreneurial Leaders, with the Compassion and Courage to Transform Africa". www.ashesi.edu.gh. Archived from the original on 22 May 2023. Retrieved 23 May 2023.