Jair Amador Silos (an haife shi a ranar 21 ga watan Agusta shekarar 1989), wanda kuma aka fi sani da Jair, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Portugal wanda ke taka leda a ƙungiyar Segunda División Real Zaragoza a matsayin mai tsaron baya na tsakiya . An haife shi a Portugal, yana da shaidar zama ɗan ƙasar Sipaniya.

Jair Amador
Rayuwa
Cikakken suna Jair Amador Silos
Haihuwa Lisbon, 21 ga Augusta, 1989 (34 shekaru)
ƙasa Portugal
Ispaniya
Harshen uwa Portuguese language
Karatu
Harsuna Portuguese language
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Sociedad Deportiva Huesca (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Nauyi 80 kg
Tsayi 1.9 m

Aikin kulob gyara sashe

Farkon aiki gyara sashe

An haife shi a São Jorge de Arroios, Lisbon, Jair bai taba sanin iyayensa ba (wadanda ke Cape Verdian) kuma dangin Mutanen Espanya sun karbe shi, ya koma Villanueva de la Serena, Badajoz, Extremadura daga baya. Wani matashi na UD La Cruz Villanovense ya kammala karatun digiri, ya fara halarta a karon a matsayin babban jami'in CD Hernán Cortés a shekarar 2008, a kan aro daga CF Villanovense .

Jair ya bayyana da wuya ga Villanovense a cikin shekarar 2010–11, kuma an ba shi rance ga CD Miajadas a Tercera División a cikin bazara na shekarar 2011. Ya kasance tare da gefen har tsawon shekaru biyu, ana dawo da shi zuwa kulob din iyayensa a watan Yuli shekarar 2013 bayan da aka sake shi daga Segunda División B.

Jair ya kasance mai farawa na yau da kullun yayin yakin shekarar 2013-14, yayin da kulob din ya koma matakin na uku a farkon ƙoƙari. A ranar 6 ga watan Yuli shekarar 2015 ya sanya hannu kan Levante UD, ana sanya shi zuwa ga ajiyar kuma a cikin kashi na uku.

Huesca gyara sashe

A kan 24 ga watan Yuni shekarar 2016, Jair ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu tare da kulob din Segunda División SD Huesca . Ya yi wasansa na farko na ƙwararru a kan 20 ga watan Agusta, yana farawa a cikin 0–0 wanda aka tashi daga waje da AD Alcorcón .

Jair ya zira kwallonsa na farko na kwararru a ranar 2 ga watan Disamba shekarar 2017, inda ya jefa kwallo ta biyu a wasan da kungiyarsa ta doke Cordoba CF da ci 3–1 a gida. Ya gama yaƙin neman zaɓe a matsayin undisputed Starter, featuring a duk league matches da Buga k'wallaye hudu a raga kamar yadda gefen cimma a farko- abada gabatarwa zuwa La Liga .

Maccabi Tel Aviv gyara sashe

A kan 7 ga watan Yuni shekarar 2018, Jair ya sanya hannu kan kwangilar shekaru uku tare da Maccabi Tel Aviv FC na Premier League . A kakar wasa ta farko, ya taimaka kulob din lashe gida biyu, amma kawai featured akai-akai a cikin na biyu, kamar yadda gefensa ya rike gasar cin kofin.

Zaragoza gyara sashe

A ranar 19 ga watan Agusta shekarar 2020, Jair ya koma Spain da rukuni na biyu, bayan ya amince da yarjejeniyar shekaru biyu da Real Zaragoza .

Girmamawa gyara sashe

Maccabi Tel Aviv

  • Gasar Premier ta Isra'ila : 2018-19, 2019-20
  • Kofin Toto : 2018-19

Manazarta gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe

  • Jair at BDFutbol
  • Jair at Soccerway

Template:Real Zaragoza squad