József Ember
József Ember ya kasance kocin ƙwallon ƙafa na ƙasar Hungary wanda ya jagoranci ƙungiyoyin Ghana da Najeriya a shekarun 1960.[1][2] A cikin shekarun 1950, Ember ya kuma taimaka wa kocin tawagar ƙasar Sin.[3]
József Ember | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Budapest, 15 ga Maris, 1908 | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Hungariya | ||||||||||||||||||||||||||
Mutuwa | Nuremberg, 8 Disamba 1982 | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Rivals herald African awakening". FIFA. Archived from the original on 16 September 2009. Retrieved 11 May 2010.
- ↑ "Football Development: Coaching". Nigerian Football Federation. Archived from the original on 11 March 2010. Retrieved 11 May 2010.
- ↑ "China sends U20s to train abroad, gets foreign coach, fails to qualify for World Cup". Wild East Football. 26 March 2018. Retrieved 27 April 2021.