Izulu Lami, mai suna My Secret Sky a Turanci, fim ne na shekarar 2008 na Afirka ta Kudu wanda aka yi da harshen Zulu. Madoda Ncayiyana ne ya bada Umarni. Shirin ya biyo bayan labarin wasu yara biyu da suka yi tafiya zuwa birnin Durban kuma suka zama yara masu gararamba a titi, bayan mahaifiyarsu ta rasu.

Izulu Lami
Asali
Lokacin bugawa 2008
Ƙasar asali Afirka ta kudu
Characteristics
Direction and screenplay
Darekta Madoda Ncayiyana (en) Fassara
External links

Takaitaccen bayani gyara sashe

Thembi ƴar shekara goma da ƙanenta mai shekaru takwas, Khwezi, sun rasa mahaifiyarsu. Goggon su ya kamata ta kula da su, amma da zarar ta sayar da kayan da suke da shi, sai ta bace. Yaran ba su da komai sai tabarma na gargajiyar Zulu da mahaifiyarsu ta yi kafin ta rasu. [1] Ta ɗauki makomarsu a hannunta, Thembi ta shawo kan ɗan'uwanta cewa su tafi babban birnin Durban. Amma da zarar sun isa, sai suka ga kansu a cikin wani babban birni mai ban tsoro. [2] Ainihin haɗin Thembi da Kwezi na fuskantar barazana yayin da birnin ya zama dodo wanda ke barazanar mamaye su gaba ɗaya.

Yan wasan kwaikwayo gyara sashe

  • Sobahle Mkhabas a matsayin Thembi
  • Sibonelo Malinga a matsayin Khwezi
  • Tshepang Mohlomi a matsayin "Chili-Bite"

Shiryawa gyara sashe

Fim ɗin ya dogara ne akan wani ɗan gajeren fim na farko, wanda Ncayiyana da Ouida Smit suka shirya, wanda aka yi a shekarar 2001, The Sky in Her Eyes . Wannan fim ɗin ya lashe kyautar Djibril Diop Mambety don mafi kyawun ɗan gajeren fim na Afirka a 2003 Cannes Film Festival.

Saki gyara sashe

A cikin watan Disamba na shekarar 2008, an fara fim ɗin a bikin fina-finai na Dubai na ƙasa da ƙasa, wanda ya buɗe sashin farko na Asiya Afirka.

An saki fim ɗin a duniya a cikin 2009 a ƙarƙashin taken Sirina Sky.[3][4]

Kyauta gyara sashe

Footnotes gyara sashe

  1. FIFP and the Dikalo Awards were established in 2006[6] by Eitel Basile Ngangue Ebelle; still in existence as of 2022.[7]

Manazarta gyara sashe

  1. Izulu Lami - My Secret Sky, Channel24, Shaheema Barodien, 19 August 2009
  2. Another touch of heaven for local cinema, Times Live, 01 September 2009
  3. "Izulu Lami (My Secret Sky)". Kiln Theatre. Retrieved 15 February 2023.
  4. 4.0 4.1 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named mg2009
  5. 5.0 5.1 5.2 5.3 "Izulu lami". IMDb. Retrieved 15 February 2023.
  6. "About". Festival International du Film Panafricain.
  7. "AFDA alumni share Best Actor Award at International Pan African Film Festival in Cannes". AFDA. 28 October 2022. Retrieved 15 February 2023.

Karin Karatu gyara sashe

Hanyoyin Hadi na waje gyara sashe