Ivan Lumanyika
Ivan Lumanyika Jumba (an haife shi a watan Yuni 28, 1992) ɗan wasan ƙwallon kwando ƙwararren ɗan ƙasar Uganda ne wanda na City Oilers . [1]
Ivan Lumanyika | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | 28 ga Yuni, 1992 (32 shekaru) | ||||||||||||||||||
ƙasa | Uganda | ||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | basketball player (en) | ||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | center (en) |
Ayyukan kasa da kasa
gyara sasheLumanyika ya wakilci Uganda a gasar kasa da kasa. Ya taimaka wa ƙungiyar ta bayyana a cikin AfroBasket na farko, wanda ya jagoranci su bayan zagayen cancantar. Tare da abokin wasansa Henry Malinga, ya jagoranci Uganda zuwa nasara 85–74 akan Somalia a ranar 21 ga Satumba, 2014. [2] A karawar da suka yi da Kenya, ya sanya maki 15 da sake dawowa 11. [3] A ranar 6 ga Yuli, 2015, an nada shi cikin tawagar farko na mutum 20 don AfroBasket 2015 . [4]
Na sirri
gyara sasheLumanyika na hannun hagu . [5]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Uganda National Basketball Teams Named Ahead of FIBA Africa Zone 5 Seniors Qualifiers". BigEye.ug. Retrieved 30 July 2015.
- ↑ "Lumanyika elevates to new level, Egypt wait". Daily Monitor. Archived from the original on 4 March 2016. Retrieved 30 July 2015.
- ↑ "AfroBasket 2015 - Team Profile: Uganda". FIBA. Archived from the original on August 9, 2015. Retrieved 30 July 2015.
- ↑ "Debutants Uganda name 20-player preliminary squad for AfroBasket 2015". FIBA. Archived from the original on August 9, 2015. Retrieved 30 July 2015.
- ↑ "Basketball: Lumanyika guides Uganda past Kenyans". NewVision.co.ug. Retrieved 30 July 2015.