Hvizdets (Samfuri:Lang-uk; Samfuri:Lang-pl; Samfuri:Lang-yi) wani ƙauye ne a cikin Kolomyia Raion, yankin Ivano-Frankivsk, ƙasar Ukraine. Tana da nisan kilomita 19 (mil 12) gabas-arewa maso gabas na Kolomyia, kilomita 56 (35 mi) kudu maso gabas na Ivano-Frankivsk da 690 km (430 mi) yamma-kudu maso yamma na Kyiv. Hvizdets ya karbi bakuncin gudanarwa na Hvizdets mazaunin hromada, ɗaya daga cikin hromadas na Ukraine.[1] Yawan jama'a: 1,831 (kimanta 2022).

Hvizdets
Гвіздець (uk)


Wuri
Map
 48°34′43″N 25°16′55″E / 48.5786°N 25.2819°E / 48.5786; 25.2819
Ƴantacciyar ƙasaUkraniya
Oblast of Ukraine (en) FassaraIvano-Frankivsk Oblast (en) Fassara
Raion of Ukraine (en) FassaraKolomyia Raion (en) Fassara
Babban birnin
Gwoździec Miasto (en) Fassara (1934–1939)
Yawan mutane
Faɗi 1,902 (2019)
• Yawan mutane 856.76 mazaunan/km²
Labarin ƙasa
Yawan fili 2.22 km²
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 78260
Kasancewa a yanki na lokaci
UTC+02:00 (en) Fassara
UTC+03:00 (en) Fassara
KOATUU ID (en) Fassara 2623255200
Wasu abun

Yanar gizo gvozdets.if.ua

Garin shine wurin da aka yi [Yaƙin Gwoździec] a cikin shekarar 1531, lokacin yaƙe-yaƙe na ƙasar Poland-Moldavia.

Kafin Yaƙin Duniya na II garin yana cikin Poland. Ita ce wurin haifuwar darektan fina-finai na Poland Jerzy Kawalerowicz, mai fasaha Yaroslav Pstrak kuma ɗan siyasa Andriy Shevchenko.

Har zuwa 26 ga Janairu 2024, an nada Hvizdets matsalolin irin na birni. A wannan rana, wata sabuwar doka ta shiga aiki wadda ta soke wannan matsayi, kuma Hvizdets ta zama ƙauye.[1]

Sauran sunaye da ake kiran yakin

gyara sashe

Hvizdets da aka sani da "Gvozdets" (Rashanci), "Gwoździec" (Yaren mutanen Poland), "Gvozdetz" ko "Gvodzitz" ko "גוואזדזיעץ" (Yiddish), Hvizdec', Gvozhdziyets, da kuma Gvozdzets.

Manazarta

gyara sashe

[2]

  1. "Что изменится в Украине с 1 января". glavnoe.in.ua (in Rashanci). 1 January 2024.
  2. "Что изменится в Украине с 1 января". glavnoe.in.ua (in Rashanci). 1 January 2024.