Hillal Sudani
El Arabi Hilal Soudani ( Larabci: العربي هلال سوداني ; an haife shi a ranar 25 ga Nuwambar 1987), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Aljeriya wanda ke taka leda a matsayin mai ci gaba a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Saudi Professional League Damac da kuma ƙungiyar ƙasa ta Algeria .
Hillal Sudani | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Chlef, 25 Nuwamba, 1987 (36 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Aljeriya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Larabci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | wing half (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 2 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 71 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 177 cm |
Soudani ya fara buga wasansa na farko a duniya a shekara ta 2010, kuma ya taka rawa a gasar cin kofin ƙasashen Afirka na 2013, 2015 da 2017, da kuma gasar cin kofin duniya ta FIFA ta 2014 a Brazil. Ya zuwa watan Nuwambar 2019, ya ci wasanni 54 na ƙasa da ƙasa, ya kuma ci ƙwallaye 24, wanda hakan ya sa Algeria ta kasance ta shida mafi yawan zura ƙwallaye a tarihi.
Aikin kulob
gyara sasheASO Chlef
gyara sasheAn haife shi a Chlef, Soudani ya fara aikinsa a ƙaramin matsayi na kulob ɗin garinsu ASO Chlef . A watan Mayun 2006, yana da shekaru 19, ya fara buga wa kulob ɗin wasa a matsayin wanda zai maye gurbin USM Annaba a zagaye na 28 na gasar Zakarun Turai ta 2005–2006 Aljeriya, wanda ya zo kan Samir Zaoui a cikin minti na 72.[1]
A cikin shekarar 2008, an zaɓi Soudani a matsayin 2008 Young Player of the Year by DZFoot bayan ya zira ƙwallaye 11 a wasanni 24 a cikin kakar 2007-2008. [2]
A cikin Yunin 2011, Soudani ya ci gaba da shari'a tare da kulob ɗin Faransa na Ligue 2 Le Mans FC .[3]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Division 1 28e j USMAn 3-0 ASO". DZfoot. Archived from the original on 6 June 2014. Retrieved 27 May 2013.
- ↑ "Soudani Espoir DZfoot 2008". Archived from the original on 2010-03-17. Retrieved 2023-03-23.
- ↑ "Transferts : Soudani proche du Mans FC ?". DZfoot.com (in Faransanci). Archived from the original on 14 June 2013. Retrieved 28 March 2018.