Hicham Aâbou
Hicham Aâboubou ( Larabci: هشام عبوبو ; an haife shi a ranar 19 ga watan Mayu shekara ta 1978) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Morocco wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan baya . [1]
Hicham Aâbou | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Khenifra (en) , 19 Mayu 1978 (46 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Moroko | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harshen uwa | Abzinanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna |
Abzinanci Larabci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya |
Sana'a
gyara sasheAfirka
gyara sasheAâboubou ya fara wasan ƙwallon ƙafa ne tare da Kenifra yana wasa da ƙaramin ƙungiyar daga 1992 zuwa 1994. A cikin 1994, ya shiga Kawkab Marrakech, da farko yana wasa tare da ƙaramin ƙungiyar, kafin daga ƙarshe ya kammala karatunsa ta babban ƙungiyar A, inda zai buga wasa har zuwa 2001. Ya taka leda a Mouloudia Oujda, a cikin 2001–2002, kafin a mayar da shi zuwa Kawkab Marrakech . Daga 2002 zuwa 2006 ya buga wasa tare da KACM A Team, inda ya zira kwallaye biyu a wasanni 48.
Amirka ta Arewa
gyara sasheA cikin 2006 Aâboubou ya shiga tawagar Kanada Laval Dynamites, kuma ya zira kwallaye biyu a wasanni 13 a kakar wasa ta farko tare da kulob din. [2] Ranar 31 ga Yuli ya shiga Montreal Impact, amma bai buga wasa ko daya ba a cikin shekararsa ta farko. [3] Ya yi wasansa na farko ga ƙungiyar a ranar 21 ga Afrilu, 2007, a kan Atlanta Silverbacks, amma Montreal ta sake shi a cikin Fabrairu 2008. A lokacin kakar 2007 an ba shi rance ga ƙungiyar gona ta Impact Trois-Rivières Attak na Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Kanada . Ya yi nasarar lashe wasu kayan azurfa tare da Attak ta hanyar lashe gasar cin kofin Kanada ta Open Canada, inda ya fito a wasan karshe da Columbus Clan FC wanda ya haifar da nasara da ci 3-0. [4]
A lokacin rani na 2008 Aâboubou ya sanar da cewa zai ɗauki sabbatical daga ƙwallon ƙafa na ƙwararru, yana niyyar komawa karatu a Arts of Science a Université de Montréal [5] yayin da yake buga ƙwallon ƙafa na kwaleji don Montréal Carabins na jami'a.
A ranar 28 ga Yuli, 2009, Tasirin Montreal ya sanya hannu kan Aâboubou zuwa kwangilar shekaru biyu. [6] Ya yi bayyanarsa ta farko a kakar wasa a ranar 1 ga Agusta da Miami FC . A lokacin kakar 2009 Aâboubou ya taimaka wa Tasirin samun gurbin buga wasa ta hanyar kammala na biyar a matsayi. A cikin wasanni na wasan kwaikwayo, ya taimaka wa Tasiri ya kai wasan karshe na USL a kan Vancouver Whitecaps FC, an lura da wasan a karo na farko a tarihin USL inda wasan karshe zai kunshi kungiyoyi biyu na Kanada. Tasirin zai ci nasara akan Whitecaps akan jimillar maki 6-3 akan raga, don haka suna da'awar Gasar USL ta uku.
Girmamawa
gyara sashe- Trois-Rivières Attak
- Bude gasar cin kofin Kanada : 2007
Manazarta
gyara sashe- ↑ "JOUEURS". ARS Lanaudière (in Faransanci). Retrieved 2019-09-08.
- ↑ "Attak FC". 2008-05-26. Archived from the original on 2008-05-26. Retrieved 2017-05-25.CS1 maint: BOT: original-url status unknown (link)
- ↑ "Hicham Aâboubou | SoccerStats.us". soccerstats.us. Retrieved 2017-05-25.
- ↑ Glover, Robin (September 3, 2007). "Result of the Monday September 3, 2007 CSL Open Canada Cup Final between Columbus Clan and Trois-Rivieres Attak played at Cove Road in London at 4:00pm". Rocket Robin's Home Page.
- ↑ Profile Université de Montréal
- ↑ Vallée, Patrick (2009-08-05). "DEFENDER HICHAM AABOUBOU BACK WITH THE IMPACT". Archived from the original on 2009-08-05. Retrieved 2017-05-25.CS1 maint: BOT: original-url status unknown (link)