Henry Akubuiro ɗan jaridan adabin Najeriya ne, marubuci kuma marubucin gajerun labarai.[1]

Henry Akubuiro
Rayuwa
Sana'a

Rayuwar farko da aiki

gyara sashe

Akubuiro ya kammala karatu a Sashen Nazarin Turanci da Adabi, Jami'ar Jihar Imo dake Owerri a cikin shekarar 2003.[2][3] Ya fara aikin jarida a matsayin digiri na farko a jami'a, inda ya zama editan majagaba na The Elite - jaridar ɗalibai a Jami'ar Jihar Imo - da kuma The Imo Star - jaridar ƙungiyar ɗalibai. Ya lashe gasar matasa ƴan jarida ta BBC a cikin shekarar 1998 da kuma gasar ƙasida ta ƙasa da ma’aikatar matasa da wasanni ta tarayya ta shirya.[2][3]

Kuma a shekara ta 2005, ya lashe Gwarzon Ɗan Jarida na Adabi na ANA ; yayin da matashin sa da ba a buga ba, Little Wizard na Okokomaiko, ya lashe lambar yabo ta ANA/Lantern na Fiction[2] na 2009.

A cikin shekarar 2016, ya rubuta Prodigals a Aljanna, wanda aka zaɓa don lambar yabo ta 2016 ANA Prose.[4][5]

Manazarta

gyara sashe