Hafetz Haim (Ibraniyawa: חָפֵץ חַיִּים, lit. sha'awar rayuwa) kibbutz ne na addini a tsakiyar Isra'ila . Tana cikin Shephelah, tana ƙarƙashin ikon Majalisar Yankin Nahal Sorek . A cikin 2021 tana da yawan mutane 586.[1][2][3][4]

Kabarin Hafetz Haim

Yankin aka kafa Hafetz Haim an sayi shi ne ta Asusun Ƙasar Yahudawa. [ana buƙatar ƙa'ida] Ƙasar ta kasance ta ƙauyen Palasdinawa na Al-Mukhayzin .

An kafa mazaunin Yahudawa na farko a can a ranar 15 ga watan Agusta 1937 a matsayin wani ɓangare na hasumiya da motsi. An kira shi Sha'ar HaNegev, "Kate na Negev", sannan kuma Kfar Szold, "Kauyen Zold" (bayan Henrietta Szold). Koyaya, a ranar 13 ga Nuwamba 1942 al'umma ta koma Finger of the Galilee, inda suka kafa sabon kibbutz, wanda ake kira Kfar Szold .[5][6]

ranar 25 ga Afrilu 1944 an kafa sabon kibbutz. Wadanda suka kafa su ne majagaba na addini daga Jamus da membobin ƙungiyar matasa ta Ezra da Agudat Yisrael waɗanda ke shirin kusa da Kfar Saba. Ita ce ƙauyen farko da Poalei Agudat Yisrael ya kafa kuma an sanya masa suna ne bayan rabbi Yisrael Meir Kagan, wanda aka fi sani da Hafetz Haim bayan ɗayan sanannun ayyukansa tare da taken "Chofetz Chaim", trans. Sha'awar Rayuwa.

Manazarta

gyara sashe
  1. https://books.google.com/books?id=qd5yzP5hdiEC&pg=PA229
  2. http://www.jpost.com/Israel/Byzantine-era-wine-press-discovered-in-Nahal-Sorek-area
  3. https://www.cbs.gov.il/en/settlements/Pages/default.aspx?mode=Yeshuv
  4. https://books.google.com/books?id=_By7AAAAIAAJ
  5. http://www.jpost.com/Israel/Byzantine-era-wine-press-discovered-in-Nahal-Sorek-area
  6. http://www.jpost.com/Israel/Byzantine-era-wine-press-discovered-in-Nahal-Sorek-area