Gundumar Meneng
Gundumar Meneng (ko Menen) gunduma ce da ke cikin mazabar Meneng a ƙasar Nauru. Mazabar ta zabi 'yan majalisar dokokin Nauru 2 a garin Yaren.
Gundumar Meneng | |||||
---|---|---|---|---|---|
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƴantacciyar ƙasa | Nauru | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 1,400 (2004) | ||||
• Yawan mutane | 451.61 mazaunan/km² | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 3.1 km² | ||||
Altitude (en) | 25 m | ||||
Sun raba iyaka da |
| ||||
Tsarin Siyasa | |||||
• Gwamna | Sprent Dabwido (mul) | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Lamba ta ISO 3166-2 | NR-11 |
Geography
gyara sasheGundumar tana kudu maso gabashin tsibirin, wanda ke da yanki mai girman 3.1 km².Tana da yawan jama'a 1,400. Gundumar Meneng tana da ƙauyuka 18, mafi yawan kowace gunduma a Nauru.
Siffofin gida
gyara sasheAbubuwan da ke cikin Meneng sun haɗa da:
- Otal ɗin Menen,ɗaya daga cikin otal huɗu na tsibirin
- tashar mara waya
- gidan gwamnati(gidan shugaban kasa;kwanan nan aka kone)
- Ofishin Buga na Gwamnati
- filin wasa na Meneng
- Cibiyar tsare mutanen Nauru ta Australiya
Ilimi
gyara sasheMeneng Infant School yana cikin Meneng. [1]Makarantun Firamare da Sakandare da ke hidima ga dukkan Nauru su ne Makarantar Firamare ta Yaren a gundumar Yaren(shekaru 1-3),Makarantar Firamare ta Nauru a gundumar Meneng (shekaru 4-6),Kwalejin Nauru a gundumar Denigomodu(shekaru 7-9),da Nauru Makarantar Sakandare (shekaru 10-12)a gundumar Yaren.
An bude ginin makarantar firamare ta Nauru a ranar 6 ga Oktoba,2016. Canstruct,wani kamfani na Ostiraliya,ya gina ginin mai hawa biyu,wanda ke da azuzuwa takwas.Ginin,wanda aka kera na musamman don yanayin Nauruan,tare da masu sha'awar rufi da kwararar iska,na iya ɗaukar ɗalibai har 400 kuma yana da juriya ga bala'o'i.[2]
Fitattun mutane
gyara sashe- Lionel Aingimea,Shugaban Nauru, daga Meneng ne.
Duba kuma
gyara sashe- Jerin mazauni a Nauru
Nassoshi
gyara sashe- ↑ "Education Statistics Digest 2015." Department of Education (Nauru). Retrieved on July 8, 2018. p. 47 (PDF p. 47).
- ↑ "New Nauru Primary School adds to high-class education system." The government of Nauru. Retrieved on June 5, 2018.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sasheMedia related to Meneng at Wikimedia CommonsSamfuri:Districts of Nauru