Giora Peli
Giora Peli (kuma Gyora Pilshchik ; 21 ga Agusta shekarar 1936 - Yuli 2020) ɗan wasan dara ne na Isra'ila.
Giora Peli | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 21 ga Augusta, 1936 |
ƙasa | Isra'ila |
Mutuwa | 2020 |
Sana'a | |
Sana'a | chess player (en) da correspondence chess player (en) |
Tarihin Rayuwa
gyara sasheDaga rabin na biyu na shekarar 1950, Giora Peli na ɗaya daga cikin manyan ƴan wasan dara na Isra'ila. A cikin shekarar 1954, ya ci gasar Junior Chess na Isra'ila. A cikin shekarar 1957, Peli ya shiga karo na farko a gasar Chess ta Isra'ila kuma ya ƙare a matsayi na 6. A shekarar 1965, ya zo na 5 a wannan gasa, amma a shekarar 1974 ya zo a matsayi na 12.
Peli ya bugawa Isra'ila a gasar Chess Olympiad :
- A cikin shekarar 1958, a farkon hukumar ajiya a 13th Chess Olympiad a Munich (+3, = 2, -2).
Peli ya buga wa Isra'ila wasa a Gasar Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙasa ta Duniya:
- A cikin shekarar 1959, a hukumar ta huɗu a gasar ƙwanƙwasa ta 6th World Student Team Chess Championship a Budapest (+5, = 2, -5),
- A cikin shekarar 1962, a jirgi na uku a gasar ƙwanƙwasa ta 9th World Student Team Chess Championship a Mariaánské Lázně (+6, = 1, -3).
Tun daga shekarar 1980, an san Peli a matsayin ɗan wasan dara na wasiƙa . An ba shi lakabin ICCF na Babbar Jagoran Sadarwar Sadarwar Duniya (IM) a cikin 2001 da Babban Babban Jagora na Chess na Duniya (SIM) a 2002.
Manazarta
gyara sasheHanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Giora Peli player details at ICCF
- Giora Peli player profile and games at Chessgames.com
- Giora Peli chess games at 365Chess.com